Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่

คือหนูอยากมีบัตรสินเชื่อครั้งแรกค่ะ และตอนนี้กำลังหาข้อมูลของแต่ละธนาคารเลยอยากจะสอบถามพี่ๆ น้าๆ ช่วยให้คำแนะนำหนูได้ไหมคะว่า ถ้าหนูทำบัตรกดเงินสดสมาชิก อิออนแล้ว มีข้อดีอะไรบ้างหรอคะ มีฐานเงินเดือนในการทำสูงรึเปล่า ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าหรือรายปีไหม และอีกอย่างนึงที่หนูสนใจในเรื่องนี้เพราะเห็นคุณแม่เคยแนะนำว่าเวลาในการจะสมัครอะไรเราต้องหาข้อมูลเพื่อมาเปรียบเทียบ หนูก็อยากขอโทษล่วงหน้าน่ะคะ ถ้าถามอะไรที่มากเกินไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pooch

พี่ว่าน้องไม่ต้องขอโทษหรอก เพราะสิ่งที่น้องได้ทำมันถูกต้องแล้ว พี่ก็เห็นด้วยน่ะในการที่เราจะสมัครบัตรกดเงินสดสักใบในครั้งแรกเนี่ย เราต้องหาข้อมูลให้ดีเพื่อใช้ในการประกอบการตัดสินใจ จากที่น้องถามมาว่า ต้องมีฐานเงินเดือนเท่าไหร่ พี่จะบอกว่าต้องมี8,000บาทขึ้นไปน่ะ และบัตรกดเงินสดนี้ดีอย่างนึงคือ ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปี

2020.07.08 19:9

สายชล

ถึงแม้ว่าจะสามารถสมัครใช้งานได้ง่ายเพราะพื้นฐานแค่มีเงิน 8,000 บาทต่อเดือนก็สมัครใช้การได้แล้ว แต่อย่าลืมที่จะต้องคิดถึงเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมต่างๆที่ทำมาภายหลังการใช้งานด้วยนะครับ ทั้งอัตราดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมการถอนเงินจากตู้ atm อื่นๆ ค่าธรรมเนียมการผิดนัด เพื่อที่เราจะสามารถสร้างความคุ้มค่าจากการใช้บริการด้วย

2020.11.19 16:52

กนกวรรณ

ดีมากคะที่ทำตามที่คุณแม่ของน้องบอกคะ หลายคนทำบัตรกดเงินสดไม่ค่อยได้สนใจเรื่องเล็กๆน้อยเท่าไรหลอกคะ คิดว่าได้วงเงินเยอะๆก็พอแล้ว แต่เราต้องดูเรื่องของ ดอกเบี้ย เรื่องของ การจ่ายขั้นต่ำด้วยคะว่ามีไหม เพราะบางครั้งอาจเกิดเหตุการที่เราไม่คาดคิด แล้วเราจ่ายไม่ได้ เรื่องนี้จะช่วยเราได้มากเลยคะ แต่พี่แนะนำว่าอย่าทำบ่อยๆคะ

2020.12.15 11:35

Nicky🌹

ต้องดูอ่ะค่ะว่าน้องต้องการสมัครบัตรกดเงินสดเพราะอะไร??? เพราะเราต้องการกดเงินสดออกมาใช้ไหม หรือเพราะเราอยากจะผ่อนสินค้า ??? ถ้าคำตอบของน้องคือต้องการผ่อนสินค้า อันนี้พี่แนะนำว่าให้น้องไปสมัครบัตรเครดิตดีกว่า เพราะดอกเบี้ยถูกกว่าบัตรกดเงินสดเยอะเลย มีโปรโมชั่นกับในห้างที่หลากหลายกว่าด้วย ไม่ค่อยแนะนำบัตรกดเงินสดนะคะถ้าไม่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้เงิน

2021.02.23 10:44

มานะ..นี่

บัตรกดเงินสดสมาชิก อิออนเป็นบัตรของทุกคนครับ คือ จับต้องได้ พราะว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูง อย่างที่มีคนเข้ามาบอกน้องเจ้าของกระทู้ไปแล้ว เงินเดือนไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทก็สามารถสมัครได้ครับ ดูเรื่องการใช้งานให้ดีว่าตรงกับความต้องการของน้องหรือเปล่า ดอกเบี้ยเป็นยังไง รวมๆแล้วจ่ายไหวมั้ย จะได้ไม่เป็นหนี้ครับ

2021.12.14 13:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

AEON Classcic บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษให้กับคุณในทุกๆที่ที่คุณใช้บริการ

บัตร AEON Classic จะให้สิทธิพิเศษกับผู้ถือบัตรเป็นส่วนลด ร้านอาหาร ร้านกาแฟ ร้านพิซซา ที่แม็กแวลู ซุปเปอร์มาร์เก็ต และโรงหนังในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ในราคา 1ที่นั่ง ราคาพิเศศ 99 บาท(2D) เมื่อชำระผ่านบัตร aeon classic 1สิทธิ์ต่อเดือน ที่ร้านแม็กซ์แวลู จะได้รับส่วนลด 5%ทุกวัน ที่ร้าน คาเฟ่ อเมซอน รับส่วนลด 20บาททุกเมนู.

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตโกลด์,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย

คอหนังอย่างผม อยากแนะนำบัตรนี้ให้ทุกคนลองใช้ดูนะครับ AEON Gold Card

คนรุ่นใหม่ที่ชอบดูหนัง ชอบกิน บัตร aeon gold เหมาะกับคุณเพราะจะได้สิทธิ์ซื้อตั๋ว 1แถม 1 ในทุกระบบในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กส์ อีจีวี ทุกสาขา รับส่วนลด 5% ทุกวันที่ร้าน แวลูทุกสาขา รับส่วนลด 20 บาทที่ร้านคาเฟ่ อเมซอน รับสิท์ซื้อพิซซ่าฮัทถาดกลางหมวดเลิฟเวอร์ 2ถาดราคาพิเศษ 199 บาท และรับชุดอิออนคอมโบเซ็ตในราคาเพียง 199 บาท.

บัตรเครดิต อิออน โกลด์ การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่ใช้ลดค่าเครื่องบินได้ถึง 50% เป็นไปได้หรอ!

บัตรนี้ผู้สมัครต้องมีรายได้ 70,000 บาท ค่อนค้างสูงเลยที่เดียว จะเหมาะกับคนที่ชอบเดินทาง ช้อปปิ้ง เพราะสามารถสะสมไมล์ได้เร็วกว่า เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 15 บาทรับ1คะแนนเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ ถ้าเป็นเงินไทย จ่าย20บาทรับ1คะแนน สิทธิพิเศษที่หนือกว่าบัตรอื่น ด้วยบัตรส่วนลดค่าโดยสารเคื่องบินสูงสุด50% สายการบินไทย

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติของผู้ที่กู้บัตรนี้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

All (สินเชื่อ)

ใครมีสิทธิ์กู้ได้

บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออน / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรกดเงินสด

เพิ่งเรียนจบสามารถทำบัตรกดเงินสดได้ไหม

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

มีข้อจำกัดอะไรบ้าง

ไม่ค่อยมั่นใจว่าสมัครบัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนแล้วจะผ่านมั้ย มีใครเคยสมัครไม่ผ่านบ้าง ถ้าไม่ผ่านเป็นเพราะอะไร?

ดีนะ ที่บัตรกดเงินสดสมาชิกอิออนไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี ว่าแต่บัตรฯนี้น่าใช้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี