Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

พอดีผมเองมีบัตรอยู่ 2 ใบนะครับแล้วบัตรนี้มันก็หายไป อีกแบบนึงก็ยังมาชำรุดอีกผมก็รู้สึกเหนื่อยใจและหนักใจกับตัวเองมากและไม่รู้จะทำยังไงก็เลยอ่านข้อมูลมาว่าต้องไปออกบัตรใหม่ ก็เลยอยากจะสอบถามคนที่เคยมีปัญหาเช่นนี้บอกหน่อยได้ไหมว่าปกติแล้วนี่ถ้าเราจะไปเปลี่ยนบัตรใหม่เนี่ยมันจะมีค่าบริการเสริมอะไรไหมที่เราต้องจ่ายไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paponthee

ฉันรู้สึกเสียใจกับคุณมากเลยนะคะที่คุณต้อง เจอเหตุการณ์แบบนี้ แต่ในกรณีที่อยากจะออกบัตรใหม่หรือว่าบัตรชำรุดเนี่ย มันจะมีค่าบริการอยู่ 200 บาทนะถ้าจำไม่ผิดเพราะฉันเองก็เคยทำมาก่อนแต่ว่านานมากแล้วล่ะ หรือว่ายังไงลองไปที่เคาน์เตอร์แล้วก็ลองถามพนักงานดูได้นะคะ หรือไม่ก็ถ้าคุณอยากจะรู้ล่วงหน้าโดยที่ไม่ต้องไปถามถึงที่เคาน์เตอร์พนักงาน คุณสามารถหาเบอร์ติดต่อของบริษัทหรือสาขาใกล้ๆบ้านคนเพื่อติดต่อไปนั่นก็เป็นทางหนึ่งที่ง่ายเหมือนกันค่ะ

2020.07.11 19:9

เก้า

แล้วยังมีค่าธรรมเนียมอย่างอื่นอีกนะครับ ในตอนที่เราไม่จ่ายค่างวดมีค่าบริการทวงหนี้ 100 บาทต่อรอบบัญชีด้วย แล้วยังมีค่าธรรมเนียมในการขอใบแจ้งยอดบัญชี 50 บาทต่อครั้ง ค่าธรรมเนียมในการจัดการเงินกู้ ค่าบริการเหล่านี้ เราจะรู้ได้ต่อเมื่อเจอกับเหตุการณ์ดังกล่าวเท่านั้น เราจำเป็นต้องรู้เรื่องหน้าก่อนที่จะใช้บริการด้วยนะครับจะได้ไม่งง

2020.11.20 3:19

อิทธิไกร

เขาถามเรื่องการทำบัตรใหม่ครับ เรื่องค่าธรรมเนียทอื่นๆผมว่าเขาน่าจะทราบแล้วละครับ ผมว่า ดีนะครับ เปลี่ยนบัตรทุกๆปี ถ้าทำได้ผมว่าดีมากครับ เพราะว่าบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่แล้วจะมีหมายเลขบัตร ถ้าโดนคัดลอกไปมีความเสี่ยงที่จะโดนโขมยเงินจากบัตรกดเงินสดได้ครับ ผมว่า 1ปี ขอเปลี่ยนหมายเลขหน้าบัตรใหม่เลยจะดีมากครับ

2020.12.15 11:35

Mamee

@k.อิทธิไกรคือหมายถึงว่าในกรณีที่เรามีบัตรกดเงินเราต้องเปลี่ยนทุกปีหรอคะ??? เพราะปกติเเล้วเวลาที่บัตรเราหมดอายุเค้าจะส่งมาให้อยู่แล้วที่บ้าน เราเลยสงสัยว่าในกรณีที่คุณจะให้เปลี่ยนทุกปีเนี่ย แบบนี้ก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายด้วยใช่ไหมคะ?? แล้วมันจะไม่แปลกไปหน่อยหรอคะที่จะขอธนาคารเปลี่ยนบัตรทุกๆปี ยังงัยรบกวนตอบด้วยค่ะ ข้องใจมาก

2021.02.23 11:11

Panaddaนะจ๊ะ

เจอค่าธรรมเนียมการออกบัตรใหม่ไปเจ้าของกระทู้คงเข็ดละ ไม่กล้าทำบัตรกดเงินสดหายอีก นานๆหายทีไม่เป็นไรหรอกค่ะ จ่ายเงินบ้างร้อยสองร้อยบาท แต่ถ้าทำหายบ่อยๆอย่างนี้ไม่ดีแน่ ถึงจะเป็นเงินลักร้อยแต่มันก็เป็นเงินอะเนอะ น่าเสียดายอยู่ดี กว่าจะหาเงินมาได้แต่ละบาท แล้วก็น่าเจ็บใจตัวเองด้วยที่เผลอทำหายเองต้องมาจ่ายเงินเองน่ะค่ะ

2021.12.16 14:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี