Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารที่ใช้ประกอบพิจารณาวงเงินสำหรับพนักงานบริษัทมีอะไรบ้าง

พอดีผมเองเป็นมนุษย์เงินเดือนนะครับทำงานอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่งแล้วก็ได้ถือบัตรสินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้เรดดี้เครดิตแบงค์อยู่ผมก็เลยมีความคิดอยากจะขอเพิ่มวงเงินหน่อยนะครับและผมอยากจะทราบว่ามีเอกสารอะไรบ้างที่ต้องเตรียมไว้สำหรับพิจารณาเพราะผมอยากจะเตรียมไว้ล่วงหน้านะครับโดยที่ไม่อยากให้เกิดความผิดพลาดใดๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Berneice

ค่ะสำหรับ เอกสารที่จะประกอบพิจารณาวงเงินพนักงานบริษัทนะคะก็มีไม่เยอะนะคะเพราะฉันเองก็เพิ่งไปทำมาด้วย โดยอย่างที่1 มีสำเนาบัตรประชาชนพร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง 2 หนังสือรับรองรายได้หรือสลิปเงินเดือนเดือนล่าสุดพร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง 3 เอกสารแสดงรายได้อื่นๆที่ไม่ใช่รายได้ประจำปีถ้ามีรายได้สะสมอย่างน้อย 6 เดือนเช่นค่าล่วงเวลาและค่าคอมมิชชั่นพร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง4 สำเนาบัญชีส่วนตัวเงินย้อนหลัง 3 เดือนล่าสุดและหน้าสมุดบัญชีพร้อมเซ็นสำเนารับรองถูกต้อง

2020.07.13 19:9

หลอด

ประวัติเอกสารดังกล่าวจำเป็นมากเลยนะคะเพื่อที่จะ เป็นตัวยืนยันหรือรับรองเราว่าเราสามารถที่จะจ่ายค่างวดผ่อนชำระคืนให้กับทาง citibank ได้ ยิ่งมีความมั่นคงหรือว่าได้รับรายได้เยอะเท่าไหร่ก็จะได้รับวงเงินเยอะขนาดนั้น 2-5 เท่าเลยทีเดียว ทำให้เราจำเป็นต้องมีหลักฐานหรือว่าข้อมูลที่ค่อนข้าง จัดเต็มในเรื่องนี้เหมือนกันนะคะ

2020.11.20 3:22

อิทธิไกร

อ่านพี่ที่ตอยคนแรก ผมสงสัยครับ เกี่ยวกับ เงินที่เกี่ยวกับการล่วงเวลาครับ แบบนี้หมายความว่าถ้าเงินเดือนเราไม่ถึง เราสามารถเอารายได้ส่วนนี้เข้ามาร่วมได้ด้วยใช่ไหมครับ อย่างผมทำงานเดือนละหมื่นกว่าบาท แต่ถ้ารวมเงินจากที่อื่นด้วย ก็จะได้เกลือบๆสองหมื่นบาท แบบนี้ผมเองก็สามารถขอบัตรกดเงินสดที่ดีกว่าในนี้ได้ใช่ไหมครับ

2020.12.15 11:34

ปิงปอง

@k. อิทธิไกร บางที่ก็สามารถเอาเอกสารทำงานล่วงเวลาไปแนบกับสลิปเงินเดือนได้ค่ะ แต่บางที่เค้าไม่รับ เค้าจะดูจากรายได้สุทธิของเราเป็นหลักไม่นับรวมรายได้ยิบย่อย แล้วแต่ธนาคารค่ะ เพราะเพื่อนเราตอนนั้นรายได้เกือบๆถึงที่เค้าวางไว้ ถ้ารวมโอทีเเล้วเงินเดือนเกินกว่าที่เค้าวางไว้เล็กน้อย เค้าไม่อนุมัติให้นะคะ แต่ที่นี่ดีมากเลยที่เค้าให้รวมได้

2021.02.23 11:22

เอกรักษ์

ขอวงเงินเพิ่มเหรอครับ ทำไมไม่เปลี่ยนเจ้าสินเชื่อบัตรกดเงินสดไปเลยล่ะครับ เพราะถ้าใช้ของเจ้าเดิมวงเงินก็เพิ่มให้เราไม่มากเท่าไรหรอก สู้เราเปลี่ยนเจ้า แล้วอัพวงเงินเอาดีกว่าครับ ถ้าทำแบบนี้ข้อดี คือ เราได้รู้จักกับสินเชื่อของธนาคารเจ้าอื่นๆด้วย แล้วข้อต่อมา ธนาคารเดิมอาจจะยื่นข้อเสนอที่พิเศษให้เราก็ได้นะครับ

2021.12.15 14:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี