Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สวัสดีค่ะทุกคนพอดีว่าฉันอยากจะหาข้อมูลให้กับเจ้านายหน่อยนะคะ พอดีตอนนี้บริษัทของเราก็ดำเนินไปได้ดีนะคะ แต่ไม่ได้ดี ในที่สุด เจ้านายก็เลยอยากจะทำการขอเพิ่มวงเงินนะค่ะและก็ เจ้านายเลยมาขอความช่วยเหลือฉัน ให้ฉันช่วยหาข้อมูลว่าจะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างและฉันเองก็ไม่รู้ก็เลยอยากจะขอความช่วยเหลือจากทุกคนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanalop

ในกรณีสำหรับเจ้าของธุรกิจหรอรู้สึกว่าก็คล้ายๆกับของพนักงานบริษัทนะ 1.ต้องเตรียมสำเนาบัตรประชาชนพร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้องสำเนาบัญชีส่วนตัวย้อนหลัง 6 เดือนล่าสุดและหน้าสมุดบัญชีพร้อมเซ็นรับรองสําเนาถูกต้อง 2. สําเนาหนังสือรับรองการจดทะเบียนบริษัทย้อนหลังไม่เกิน 6 เดือนพร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง 3. รายชื่อผู้ถือหุ้นล่าสุดไม่เกิน 6 เดือนพร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง 4.ในกรณีที่ท่านไม่ได้เป็นผู้มีอำนาจลงนามแทนบริษัท สำเนาบัญชีส่วนตัวหรือบัญชีบริษัทที่มีโอดีย้อนหลัง 3 เดือนพร้อมเซ็นรับรองสําเนาถูกต้อง

2020.07.14 19:9

หนุ่ม

แม้แต่เจ้าของกิจการธุรกิจก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้นะคะ เอกสารก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไร แต่ที่ยากก็คือเรื่องของรายได้ จำนวนรายได้ที่ได้รับแต่ละเดือนก็จะเป็นตัวกำหนดเกี่ยวกับวงเงินที่ได้รับอนุมัติ ว่าจะได้รับวงเงินให้ใช้หรืออนุมัติได้มากน้อยแค่ไหน นอกจากจะต้องเตรียมเอกสารให้พร้อมในเรื่องนี้แล้ว ก็ต้องยอมรับเกี่ยวกับวงเงินที่ได้รับอนุมัติด้วยครับ

2020.11.20 3:25

อิทธิไกร

บัตรกดเงอนสดกับคนที่มีธุรกิจส่วนตัว ผมว่าน่าสนใจมากนะครับ เพราะเมื่อก่อนเคยไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลแบบอื่นครับแต่ไม่เคยได้เลยครับ บัตรกดเงินสดถือว่าเป็นทางเลือกจริงๆครับ เพราะว่าเอกสารก็ไม่ได้ใช้เยอะด้วยครับ ยิ่งคนที่ไม่จดทะเบียนการค้าด้วยก็ยังสามารถที่จะทะได้เลยครับ ผมว่าน่าจะเป็นทางเลือกอย่างหนึ่งนะครับ

2020.12.15 11:34

Mikii

แปลกใจว่าปกติคนที่ทำธุรกิจส่วนใหญ่มักจะขอสินเชื่อเพื่อการลงทุนนะคะ ไม่ค่อยมีใครขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดแล้วเอาเงินมาหมุนในการทำธุรกิจกันเท่าไหร่ค่ะ เพราะดอกเบี้ยมันแพงมาก ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้จขกทลองเสนอเจ้านายให้ขอเป็นสินเชื่อเพื่อธุรกิจจะเหมาะสมกว่านะคะเพราะสามารถผ่อนชำะได้นาน และดอกเบี้ยก็ต่ำกว่าบัตรกดเงินสดด้วยค่ะ

2021.02.23 11:28

เอกรักษ์

ผมคิดว่าสินเชื่อบัตรกดเงินสดอาจจะไม่เหมาะกับคุณนะครับ เพราะอย่างแรกเลยสินเชื่อบัตรกดเงินสดได้วงเงินไม่มากครับ เอาไปลงทุนอะไรก็คงได้ไม่มากหรอกครับ แล้วไปขอวงเงินเพิ่มก็ได้ไม่มากอยู่ดี ทำไมไม่ไปขอสินเชื่อที่เหมาะกับงานของคุณเลยล่ะ อย่างสินเชื่อเงินหมุนเวียน หรือไม่ก็สินเชื่อเพื่อธุรกิจน่ะครับ วงเงินได้เยอะกว่านะ

2021.12.15 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี