Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญชาติอื่นสมัครได้ไหม

สวัสดีครับ ผมอยากสอบถามข้อมูล ของบัตรกดเงินสดธนชาตหน่อยนะครับพอดีว่าเจ้านายของผมเนี่ยเขาอยากจะทำบัตรกดเงินสดแล้วก็หาข้อมูลให้เขาอยู่ แม่เขาเองก็ไม่ใช่คนไทยด้วยเขาเป็นคนอเมริกาและเขาก็เลยอยากจะทราบว่าถ้าสมัครบัตรกดเงินสดธนชาติแล้วเนี่ยเขาสามารถทำได้หรือเปล่าเพราะเขาเองก็ไม่ใช่คนไทยแต่เขาก็อยู่ที่ประเทศไทยมานานแล้วเขาก็เลยขอให้ผมลองช่วยถามหน่อยนะครับเผื่อใครมีข้อมูลดีๆที่จะแนะนำผมได้ครับขอบคุณครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tum

ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แต่ว่าผมได้ลองถามเพื่อนผมที่ธนาคารดูนะครับ เขาบอกว่า คนที่จะทำได้เนี่ย ต้องเป็นสัญชาติไทยเท่านั้นครับและผมก็ขอโทษด้วยที่ผมหาข้อมูลมาได้แค่นี้ก็เลยอยากให้คุณลองหาข้อมูลของธนาคารอื่นเพิ่มเติมไว้ เพราะว่าบางธนาคารมันจะไม่เหมือนกันมันจะกำหนดคุณสมบัติของผู้สมัครบางทีคนต่างชาติจะทำได้แต่ของบัตรกดเงินสดธนชาติคนไทยเท่านั้นที่ทำได้นะคะคนที่เป็นสัญชาติของต่างประเทศที่ไม่ใช่ของประเทศไทยที่ทำให้ได้นะครับก็ขอโทษด้วยนะครับ

2020.07.16 19:9

ลพ

เป็นถึงระดับต่างชาติน่าจะมีค่าเงินหรือว่าได้รับรายได้ดีกว่า ถ้าเป็นคนต่างชาติแนะนำให้เลือกหาบัตรกดเงินสดอย่างอื่นดีกว่าครับ เพราะผมเห็นแต่ว่าสินเชื่อส่วนใหญ่จะให้เฉพาะคนที่เป็นคนไทยให้ใช้บริการ ถ้าเป็นคนต่างชาติก็จะมีแค่บัตรเครดิต แต่สำหรับบัตรกดเงินสดธนชาต flash plus แล้วไม่มีการให้ใช้บริการสำหรับคนสัญชาติอื่นนะครับ

2020.11.20 12:16

รุไวยะห์

บัตรกดเงินสด คนต่างชาติไม่น่าจะทำได้นะคะ ส่วนใหญ่แล้วคนที่เป็นต่างชาติจะทำแค่บัตรเครดิตเท่านั้นแหละคะ เพราะว่าการใช้งานควบคุมกว่าบัตรกดเงินสดคะ แล้วบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่แล้ววงเงินที่ได้ก็จะน้อยกว่าวงเงินของบัตรเครดิตคะ แต่ถ้าต่างชาติอยากทำจริงๆคงต้องให้แฟนเป็นคนทำแทนให้คะ ทำเหมือนเป็นธุระกิจของแฟนคะ

2020.12.15 11:34

SK.Pink

ใช่ค่ะ เคยได้ยินแต่บัตรเครดิตนะที่จะสมัครได้ เพราะเจ้านายเราก็เคยให้หาเพราะเค้าอยากจะสมัครเอาไว้ซื้อของ ต้องเป็นธนาคารของต่างประเทศนะคะส่วนใหญ่ชาวต่างชาติจะสมัครได้ อย่างเช่นพวกซิตี้แบงค์แบบนี้ บัตรกดเงินไม่เคยได้ยินเลยนะว่าชาวต่างชาติสามารถสมัครได้ส่วนใหญ่จะเป็นคนไทยสมัครแล้วให้แฟนใช้อะไรทำนองนี้ค่ะเท่าที่เราเห็น

2021.02.23 11:41

รัชนีกร

บัตรกดเงินสดเป็นสินเชื่อที่ออกมาเพื่อคนไทยเท่านั้น คนต่างชาติทำไม่ได้ค่ะ ถึงจะเป็นนักธุรกิจก็ทำไม่ได้ ไม่ทราบเหตุผลเหมือนกันว่าทำไมเขาไม่ให้คนต่างชาติทำ แต่ถ้าเป็นบัตรเครดิต คนต่างชาติสามารถทำได้เลยค่ะ ใช้เอกสารก็เยอะกว่าคนไทยหน่อย ส่วนใหญ่แล้วคนต่างชาติเลยทำบัตรเครดิตมากกว่า ส่วนบัตรกดเงินสดมักจะให้คู่สมรสที่เป็นคนไทยทำค่ะ

2021.12.15 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินเหรอคะ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

แล้วทำไมต้องเป็นบัตรกดเงินสดมีด้วยเหรอครับ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ยืมคนใกล้ตัวง่ายกว่าไหมค่ะ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดที่น่าสนใจยังไงครับ

เมื่อได้รับใบแจ้งยอดบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus หากมีข้อผิดพลาด ต้องแจ้งภายใน 10 วัน หากเกินกว่านั้น..พอได้มั้ย?

เห็นค่าติดตามทวงหนี้ของบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus แล้ว ตกใจ! 250บาท/รอบบัญชีเลยอะ..จ่ายให้ตรงเวลากันนะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี