Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่มีรายได้ประจำทำได้ไหม

คุณแม่่อยากจะทำบัตรกดเงินสดธนชาติค่ะ แต่ท่านเองก็ยังไม่มีรายได้ประจำเลย เพราะจากที่ได้ยินมาว่าถ้าอยากจะทำบัตรกดเงินแล้วเนี่ย โดยปกติต้องมีรายได้ประจำถึงจะทำได้ใช่ไหมคะ หนูก็เลยไม่รู้จะบอกกับคุณแม่ยังไงเพราะท่านก็ไม่ค่อยเชื่อหนูด้วย และท่านก็เอาแต่บอกว่า อยากทำ อยากทำ หนูก็เลยอยากจะสอบถามข้อมูลหน่อยน่ะคะเผื่อมีใครคอยช่วยได้ ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Edwardo

เผมเข้าใจคุณน่ะครับว่าคุณแม่ของคุณอยากทำ คุณลองบอกคุณแม่อย่างนี้ดูว่า คุณดีใจที่คุณแม่อยากจะทำบัตรกดเงินสดน่ะ แต่คุณแม่ลองนึกดูว่าโดยปกติแล้วถ้าเราทำและเราใช้เราก็จะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมมาใช่ไหม รวมถึงดอกเบี้ย และถ้าเรายิ่งไม่มีเงินเดือนประจำสำหรับธนาคารอาจจะเป็นเรื่องยากในการทำก็ได้เพราะเค้าไม่แน่นอนว่าจะสามารถจ่ายชำระค่าธรรมเนียมในการใช้เพิ่มเติมได้รึเปล่า เพราะส่วนใหญ่คุณต้องมีรายได้ประจำต่อเดือนตามที่ธนาคารกำหนดเท่านั้นถึงจะทำได้

2020.07.21 19:9

นุ่น

แม้จะมีรายได้ประจำ แต่เงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์ 20,000 บาทขึ้นไปก็ไม่สามารถที่จะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดธนชาต flash plus ได้ค่ะ ก็เข้าใจอยู่หรอกนะคะว่าเป็นสินเชื่อที่ช่วยให้เราสามารถใช้จ่ายในยามจำเป็น แต่ก็ต้องดูกำลังของเราในตอนที่ผ่อนชำระคืนด้วยค่ะ ถ้าทางสถาบันการเงินไม่มั่นใจในการใช้เงินคืนเขาก็ไม่อยากให้บริการหรอก

2020.11.21 4:52

พวงแก้ว

ถ้าพี่เป็นน้อง พี่จะปล่อยให้แม่ไปทำเลยคะ แม่จะได้ทราบเองับตัวว่ามันทำไม่ได้ จริงๆแล้วคนแก่ก็เป็นแบบนี้ละคะ มั่นใจในตัวเองมากเลยคะ คิดว่าสิ่งที่คิดมันถูกต้องเสมอคะ บางครั้งเราก็ต้องปล่อยให้ท่านเจอกับความผิดหวังน่าจะดีกว่าคะ แล้วเราว่าดีด้วยนะคะวันหลังท่านจะได้ฟังเราบ้างคะ เวลาที่เี่คอยเตือนเรื่องต่างๆคะ

2020.12.15 14:43

penny

ถ้าแม่ของน้องอยากสมัครบัตรกดเงินสดของที่นี่อาจจะไม่ได้นะคะเพราะเค้ากำหนดไว้ว่าต้องเป็นคนที่ทำงานประจำเท่านั้น แต่จริงๆมีของธนาคารออมสินนะคะ เป็นบัตรกดเงินสด People card ข้อดีของบัตรกดเงินสดของที่นี่คือคนที่มีอชีพอิสระ อย่างเช่นพ่อค้าเเม่ค้าที่ไม่มีสลิปเงินเดือนสามารถที่จะสมัครได้ค่ะ แค่มีรายได้ 7,000 บาทก็สามารถสมัครได้เเล้วไม่ต้องมีคนค้ำด้วยนะ ...

2021.02.24 1:17

นายวีระยุทธ

แบบนี้ต้องคุยกับแม่ของคุณแบบจริงๆจังๆแล้วละครับ ว่าท่านต้องการเอาไปทำอะไรกันแน่ ท่านไม่ได้ทำงาน แล้วจะเอาเงินที่ไหนไปคืนเค้าละครับ อธิบายให้ท่านเข้าใจนะครับ คนแก่ อธิบายเดียวเขาก็ใจอ่อนเองละครับ ส่วนตัวคุณก็ต้องสังเกตด้วยนะครับว่าแม่ของคุณต้องการเอาไปทำอะไร แล้วมีอะไรที่คุณจะช่วยท่านได้บ้าง ลองดูนะครับ

2021.12.16 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินเหรอคะ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

แล้วทำไมต้องเป็นบัตรกดเงินสดมีด้วยเหรอครับ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ยืมคนใกล้ตัวง่ายกว่าไหมค่ะ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดที่น่าสนใจยังไงครับ

เมื่อได้รับใบแจ้งยอดบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus หากมีข้อผิดพลาด ต้องแจ้งภายใน 10 วัน หากเกินกว่านั้น..พอได้มั้ย?

เห็นค่าติดตามทวงหนี้ของบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus แล้ว ตกใจ! 250บาท/รอบบัญชีเลยอะ..จ่ายให้ตรงเวลากันนะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี