Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

คือว่า ผมเป็นพนักงานประจำมีรายได้ต่อเดือนก็ครบตามกำหนดที่ธนาคารบอกก็คือ 15,000 บาทและต้องการที่จะทำบัตรสินเชื่อบุคคลเ***ซ์ตร้าแคชมีความตั้งใจที่อยากจะทำมาก กินข้าวของดีก็เลยอยากจะตั้งใจถามข้อมูลสักนิดหนึ่งว่าต้องทำงานเป็นพนักงานประจำกี่ปีหรือกี่เดือนก่อนหรือเปล่าถึงจะสมัครได้ เพราะจากที่ทราบมาคุณสมบัติเหล่านี้จำเป็นต้องมีหรือไม่ว่าธนาคารอื่นก็ตามก็เลยอยากจะทราบข้อมูลหน่อย ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศุภรัตน์

โดยปกติแล้วพนักงานประจำเงินเดือนอายุการทำงานของคุณนะครับ ต้องมีอายุการทำงานตั้งแต่ 6 เดือนขึ้นไปซึ่งเป็นคุณสมบัติพื้นฐานของการทำบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชนะครับตามมีอายุงานต่ำกว่านั้นคุณอาจจะไม่สามารถสมัครได้เพราะคุณไม่ผ่านเกณฑ์คุณสมบัติของผู้สมัครแต่ถ้าทำงาน 6 เดือนขึ้นไปคุณมีสิทธิ์ทำได้ครับ ขอบคุณครับ

2020.08.01 19:9

บี

แต่ถ้าเป็นเจ้าของกิจการต้องมีระยะเวลาการดำเนินธุรกิจหรือกิจการมากกว่า 3 ปีขึ้นไปนะคะ ค่อนข้างที่จะนานเหมือนกันนะคะถ้าพนักงานประจำตั้ง 6 เดือน อยากจะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ก็ต้องรอระยะเวลา ให้ทำงานได้ตามกำหนดก่อนถึงจะสามารถสมัครใช้บริการได้ค่ะ แต่ถ้ามีเงินเดือนมากกว่า 15,000 บาทก็มีบัตรกดเงินสดอย่างอื่นให้เลือกด้วยนะคะ

2020.11.22 14:1

พรรณิภา

เอาจริงๆเลยนะคะ เราอ่าน คำถามของคุณแล้ว เรารู้สึกปวดหัวยังไงไม่รู้เลยคะ ทำไมถามแบบไม่เข้าใจเลยคะ วกไปวนมา เรางงมากๆเลยคะ พอมาอ่านที่คนตอบเม้นกัน เราเข้าใจสิ่งที่ถามถามแล้วคะ ทุกคนให้ข้อมูลที่ถูกต้องมากคะ แต่เราอยากเสริมนะคะ บัรกดเงินสดหรือว่าสินเชื่อส่วนบุคคลเวลาจะทำ ต้องเชคหลายๆที่ก่อนที่คิดจะทำนะคะ

2020.12.16 15:9

n.Bella

@k.พรรณิภา เออ..จริงเราเห็นด้วยกับคุณเลย อ่านไม่รู้เรื่องเหมือนกัน จขกทคะเห็นคุณบอกว่า มีความตั้งใจที่อยากจะทำมาก กินข้าวของดี .... ???? อันนี้คือไรคะ??? หมายถึงอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดมาไว้ใช้ซื้อของกินดีรึเปล่า??? 😂😂 เราเข้าใจถูกไหมคะ??? การที่คุณอยากจะกินอาหารแพงๆดีๆมันไม่จำเป็นเลยที่จะต้องไปสมัครบัตรกดเงินสดนะคะ

2021.02.24 3:4

แมงมุมตัวน้อย

เจ้าของกระทู้ได้กลับมาอ่านคอมเมนต์ของกระทุ้ตัวเองอีกบ้างมั้ยคะ คุณทำคนที่เข่ามาอ่านกระทู้ของคุณงงไปตามๆกันเลยนะ ที่คุณบอกว่า "ต้องการที่จะทำบัตรสินเชื่อบุคคลเ***ซ์ตร้าแคชมีความตั้งใจที่อยากจะทำมาก กินข้าวของดี" คุณหมายความว่าอะไรคะ เราพยายามอ่านและพยายามจะทำความเข้าใจกับประโยคนี้นะ แต่ไม่ได้อะ ไม่เข้าใจจริงๆ

2021.12.15 13:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี