Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่องทางไหนบ้าง ในการสมัคร

ฉันตั้งใจจะสมัครบัตรกดเงินสดแต่ว่าใน ช่วงนี้ โรค ระบาดหนักมากแล้วไม่กล้าที่จะออกไปข้างนอก ใครมีคำแนะนำดีๆหรือว่าช่องทางดีๆที่แนะนำถ้าอยากจะสมัครบัตรกดเงินสดเอ A money ให้หน่อยได้ไหมคะ เพราะว่าไม่อยากเสี่ยงออกไปเพราะตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าสถานการณ์จะดีขึ้นไหม ขอความกรุณาคนที่จะทราบข้อมูลช่วยบอกหน่อยนะคะขอบคุณมากค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ivy

ใช่ฉันเห็นด้วยตอนนี้นะไม่ต้องออกไปไหนเลยมีโรคระบาดก็เยอะจะตาย เสี่ยงก็เสี่ยงอีกด้วย ไม่รู้จะเจอกับอะไรบ้าง ก็เลยแบบว่าได้ข้อมูลดีๆมานะว่าสามารถสมัครได้ที่เอมันนี่ทุกสาขาใกล้บ้านหรือสมัครทางออนไลน์ได้ตลอด 24 ชั่วโมง และควรต้องมีรายได้ประจำขั้นต่ำ 5,000 บาทถึงจะสามารถสมัครบัตรกดเงินสดนี้ได้ ข้อสังเกตจากที่บอกไปก็คือมันไม่ใช่เรื่องยากเพราะตอนนี้อินเทอร์เน็ตก็เข้าถึงได้ทุกที่เลยสามารถทำการสมัครโดยทางออนไลน์ได้ง่าย

2020.08.02 19:9

นิ่ม

ก่อนสมัครใช้บริการอย่าลืมคำนวณเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินนะคะ เสียค่าธรรมเนียมครั้งละ 13 บาทผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารพันธมิตร และยังมีค่าธรรมเนียมอื่นๆเช่น ค่าทวงหนี้ 100 บาทต่องวดด้วย การที่เรารู้ค่าธรรมเนียมอื่นๆจะช่วยให้เราสามารถตรวจสอบเกี่ยวกับความคุ้มค่าในการใช้บริการ ถึงแม้ว่าเงินเดือนจะต่ำในการขอใช้บริการก็ตาม

2020.11.22 14:4

พรรณิภา

เสียค่าธรรมเนียมครั้งละ10บาทเลยเหรอคะเวลาที่กดเงินจาก ATM ค่าธรรมเนียม ถ้ารวมๆแล้วจ่ายเยอะเลยนะคะต่อเดือน แบบนี้ เวลาที่เราจะกดเงินสดออกมาใช้แต่ละครั้ง ต้องคิดเรื่องนี้ให้มากๆเลยคะ กดครั้งละ 500บาท หรือ 1000 บาท เราว่าไม่น่าจุคุ้มเท่าไรแล้วละคะ แบบนี้ต้องกดแค่สัปดาห์ละครั้ง น่าจะพอแล้วละคะจะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเยอะแบบนี้

2020.12.16 15:9

ส้มเช้ง

ก็ทำตามความเห็นด้านบนบอกเเล้วกันนะคะสมัครทางออนไลน์ก็ได้ค่ะ แต่เราแปลกใจว่าถ้าไม่อยากจะออกไปสมัคร แต่ต้องเดินออกมากดเงิน มันจะต่างอะไรกันคะเพราะยังงัยก็ต้องออกมาอยู่แล้ว เรางงมากกับจขกทค่ะ ตอนนี้หวังว่าจขจกทก็คงมีบัตรเเล้วใช่ไหมคะ ช่วงนี้โควิดก็ซาๆลงแล้ว ไม่ได้มากเหมือนเมื่อก่อน หวังว่าจขกทคงไม่ได้กลัวจนไม่ออกเลยนะคะ ออกมากดเงินใช้บ้างก็ดีนะ อิอิ...

2021.02.24 3:12

แมงมุมตัวน้อย

@ส้มเช้ง เรากำลังจะเมนต์อย่างที่คุณบอกเลยอะค่ะ เจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสดเอมันนี่ แต่ไม่อยากออกไปข้างนอกเพราะว่ากลัวโรคระบาดเลยอยากสมัครบัตรนี้ทางออนไลน์ แต่ถ้าสมัครได้แล้ว เจ้าของกระทู้ต้องไปกดเงินสดออกมาใช้มั้ยอะ หรือถ้าอยากไปซื้อของที่ต้องใช้บัตรด้วย ก็ต้องออกไปข้างนอกอยู่ดีนะคะ เอ๊ะ! ยังไง ชักจะงง

2021.12.15 13:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี