Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด a money คืออะไร

ผมสงสัยบัตรกดเงินสด a money นะครับ ผมเองไม่เคยได้ยินชื่อบัตรกดเงินสดนี้เลยก็เลยสงสัยว่ามันเป็นของประเทศไทยหรือเปล่า เผื่อค่าธรรมเนียมต้องเป็นคนไทยทำได้ไหมเพราะว่า ไม่เคยได้ยินบัตรกดเงินสดนี้จริงๆนะ แต่ก็มีเพื่อนทำก็เลยงงมากเลยอยากจะถามข้อมูลหน่อยคือว่าบัตรกดเงินสดนี้เนี่ย มันคืออะไรมันเป็นของบริษัทไหนหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kishmish

ก็เข้าใจนะว่าหลายคนอาจจะยังไม่คุ้นเคยหรือเคยได้ยินกับบัตรกดเงินสดนี้เพราะว่าบัตรกดเงินสดนี้มันเป็นผลิตภัณฑ์ทางการเงินของบริษัทหนึ่งซึ่งเป็นบริษัทด้านการเงินของประเทศญี่ปุ่นที่ได้เข้ามาก่อตั้งบริษัทในประเทศไทยหรือเป็นผลิตภัณฑ์ด้านสินเชื่อหมุนเวียนส่วนบุคคลที่สมัครง่าย อนุมัติในเวลาอันรวดเร็ว และมีการฟรีค่าธรรมเนียมสำหรับผู้สมัครสมาชิกด้วย

2020.08.03 19:9

น็อต

เป็นบัตรกดเงินสดที่ผู้ที่มีรายได้ตั้งแต่ 5000บาทขึ้นไปสามารถจะสมัครใช้บริการได้ ทำให้ผู้ที่มีรายได้ต่ำเลือกใช้บริการได้ง่าย จะได้มีวงเงินสำรองเอาไว้ใช้จ่ายในตอนฉุกเฉินหรือในยามจำเป็น เมื่อผ่อนชำระคืนค่างวดหมดแล้วก็สามารถที่จะใช้วงเงินต่อไปได้เป็นเหมือนสินเชื่อหมุนเวียน ถือว่าสะดวกมากเลยครับสำหรับใครที่อยากมีเงินไว้ใกล้ตัว

2020.11.22 14:5

ธวัชชัย

ผมได้ยินบัตรกดเงินสดเจ้านี้มานานแล้วนะครับ แถงที่บ้านผมคนค่อนข้างสมัครใช้งานกันเยอะนะครับ ที่ผมว่าคนสมัครเยอะ ก็น่าจะเป็นเรื่องของเงินเดือนที่ได้ละครับ บัรกดเงินสดเจ้านี้เอาใจคนที่เงินเดือนน้อยๆไปเลยครับ ถือว่ามีเงินมาช่วยเหลือตามที่จะเป็นครับ ถึงแม้ว่าวงเงินที่ได้ไม่มากก็ตาม แต่มันก็ยังเอามาช่วยเหลือยามที่เราจำเป็นได้ครับ

2020.12.16 15:9

Roselin44

จขกทคะ เดี๋ยวนี้เค้ามีเจ้าใหม่เข้ามาให้เลือกกันเยอะมากเลยนะ เช่นตอนนี้มี line bk ไม่เเน่ใจว่าจขกทเคยได้ยินไหม เค้าให้ยืมเงินหรือกู้เงินได้ โดยไม่ต้องมีคนค้ำ ไม่ต้องทำงานประจำ ไม่ต้องใช้สลิปเงินเดือนในการขอกู้ แค่มีบัญชีในเงินกับlineก็สามารถขอกู้ยืมเงินได้ง่ายๆ อนุมัติภายใน 10 นาที น่าสนใจดีนะคะ เเต่ดอกเบี้ยน่าจะสูงอยู่นะ

2021.02.24 3:16

Pinyo yo

บัตรกดเงินสด a money เป็นบัตรกดเงินสดที่เข้าถึงทุกคนได้จริงๆ ดูจากฐานเงินเดือนของผู้สมัครสิครับ ไม่ต้องมีเงินเดือนสูงเลยคุณก็สมัครบัตรกดเงินสด a money มาใช้ได้แล้ว เจ้าของกระทู้คงได้รู้จักบัตรกดเงินสดนี้มากขึ้นแล้ว ตัวคุณเองได้สมัครบัตรนี้มั้ย ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินบ้างก็สมัครได้ แต่ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องสมัครหรอกครับ

2021.12.15 13:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี