Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดนี้กดเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม

เพิ่งทำบัตรกดเงินสด a money และที่สำคัญคือลืมถามพนักงานว่าจะไปกดบัตรกดเงินที่ตู้ไหน หรือว่ากดไม่ได้เพราะฉันก็ลืมไปว่ามันเป็นบัตรกดเงินสดที่นำมาจากประเทศญี่ปุ่นแล้วก็ไม่ได้เห็นตู้บัตรกดเงินสดที่ประเทศไทยเลย ก็เลยสงสัย อยากสอบถามหน่อยว่าทำยังไงดีไปกดที่ไหนได้บ้างคะ ขอคนที่รู้ช่วยหน่อยนะคะขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีระชาติ

ฉันเข้าใจความรู้สึกคุณเลยนะคะขอบคุณสำหรับ บัตรกดเงินสด a money สามารถกดเงินสดผ่านตู้ ATM ของธนาคารทุกธนาคารได้เหมือนกับบัตร ATM ของธนาคารนั้นเลยทีเดียวโดยมันจะคิดค่าธรรมเนียมในการถอนเงิน 13 บาทต่อครั้งและสามารถถอนขั้นต่ำเริ่มที่ 100 บาทเท่านั้นอีกด้วยการคิดอัตราดอกเบี้ยของ a money จะเป็นอัตราคงที่คำนวณที่ 15 เปอร์เซ็นต์ต่อปีซึ่งวงเงินที่ขอสินเชื่อได้รับการปรับทันทีที่ผู้ถือบัตรชำระเงินได้ตามเงื่อนไขที่ทาง a money กำหนดอีกด้วย

2020.08.04 19:9

เพรช

กดได้ครับแต่เสียค่าธรรมเนียมด้วยนะ แต่ยังไงก็ถือว่าคุ้มค่านะครับเพราะว่าเงินเดือนขั้นต่ำ 5,000 บาทก็สามารถสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ได้แล้ว เหมาะสำหรับคนที่มีเงินเดือนน้อยแล้วกำลังหาสินเชื่อเอาไว้ใช้ในตอนจำเป็น สามารถที่จะผ่อนชำระคืนหมดแล้วก็เป็นเหมือนสินเชื่อหมุนเวียนใช้ต่อไปได้ จะได้ไม่ต้องไปหยิบยืมคนให้เสียหน้าด้วย

2020.11.22 14:7

ธวัชชัย

ถามแปลกนะครับ บัตรกดเงินสดถ้าไม่สามารถกดเงินสดได้ จะเอามาทำอะไรละครับ กดได้แน่นอนอยู่แล้วละครับ แต่บัตรนี้อย่างที่เขาบอกกันครับ ต่างจากบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นๆครับ มีค่าบริการการกดเงินด้วยครั้งบครั้งละ 13 บาท ไม่ว่าจะกดจำนวนเงินเท่าไร ก็จ่าย13บาทครับ ดังนั้นเวลาจะกดเงินกดครั้งละหลายๆบาทนะครับไม่งั๊นค่าบริการกินตายครับ

2020.12.16 15:9

Choco

ใช่ครับ ก่อนจะกดต้องคิดดีๆก่อน ไม่ใช่นับได้นับกด ถามว่า A money มีตู้ที่กดเเล้วฟรีค่าธรรมเนียมไหม ไม่มีครับ แต่สามารถกดได้กับธนาคารที่เป็นพันธมิตรของเค้า เช่น ธนาคารกสิกร ธนาคารกรุงเทพ ธนาคารกรุงไทย และธนชาติ ตู้พวกนี้เวลาไปกดมาใช้ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมทุกครั้งครับ ประมาณ 13 บาท ต่อครั้งเหมือนที่ความเห็นด้านบนได้บอกไป

2021.02.24 3:22

Pinyo yo

ยังไงกันล่ะเนี่ย เจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรกดเงินสด a money แต่ไม่รู้ว่าจะไปกดเงินจากตู้ไหนเพราะว่าลืมถามพนักงาน แล้วจะทำยังไงล่ะครับ คือ ตอนนี้เจ้าของกระทู้รู้แล้วล่ะว่าต้องทำยังไงบ้าง แต่เรื่องนี้ก็เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆด้วย ก่อนจะสมัครบัตรอะไรมาใช้ก็ควรดูรายละเอียดให้ดีก่อน จะได้ไม่พลาดสิทธิประโยชน์ดีๆครับ

2021.12.15 13:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี