Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ผ่อนชำระ 0% เหรอครับ

ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการของบัตรกดเงินสดโฮมโปรเฟิร์สช้อยนะครับว่า มีบริการอำนวยความสะดวกให้กับตัวเราเองในการผ่อนชำระสินค้าจากห้างโฮมโปรด้วยเหรอครับ แล้วถ้าเป็นการผ่อนชำระนาน 0% จากดอกเบี้ยผมก็ถือว่าคุ้มค่าในการอยากจะใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้นะครับ ผมเลยอยากรู้เงื่อนไขว่าการผ่อน 0% ว่าให้ผ่อน 0% ได้นานแค่ไหนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เผด็จ

บัตรกดเงินสดโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ช่วยเราสามารถผ่อนสินค้ากับทางโฮมโปรได้จริงๆครับ 0% เราสามารถทำการแบ่งจ่าย 0% ทุกอย่างในห้าง homepro ได้นานสูงสุด 12 เดือน ช่วยเราในการตกแต่งบ้านเราไม่จำเป็นต้องจ่ายเงินก้อนโตในการซื้อของตกแต่งบ้าน แต่เราสามารถทำการแบ่งชำระโดยไม่ได้เสียดอกเบี้ยตามที่เราตกลงหรือทำสัญญากับห้างโฮมโปรครับ

2020.08.08 19:9

นก

จริงๆแล้วไม่ใช่สินค้าทุกชิ้นในโฮมโปรจะสามารถผ่อนชำระ 0% นาน 12 เดือนนะครับ ต้องดูที่โบว์ชัวร์รายการประจำเดือนที่ออกให้ดูนะครับ สินค้าแต่ละอย่างก็จะมีการจัดโปรโมชั่นประจำเดือน ทำให้เราต้องเช็คตลอดว่าบัตรกดเงินสดของเราสามารถผ่อนสินค้าอะไรได้บ้าง และสามารถได้รับส่วนลดจากการผ่อนชำระสูงสุดเป็นอย่างไรบ้างด้วย

2020.11.22 14:12

ณรงค์พล

ต้องบอกแบบนี้นะครับว่า โปร ผ่อน 0% ของแต่ละครั้งอาจจะไม่เหมือนกันนะครับ ดังนั้นเวลาที่จะซื้อสินค้าต้องเชคก่อนนะครับว่ามีสินค้าอะไรบ้างที่สามารถผ่อนสินค้าได้ครับ ผมว่าดีมากเลยนะครับสำหรับบัตรกดเงินสดตัวนี้ บางครั้งเวลาที่ต้องการซื้อของเข้าบ้านก็อยากผ่อนจ่ายครับ ดีมากเลยที่บัตรใบนี้สามารถช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายเราได้ครับ

2020.12.16 15:9

Daisy

@k. นก @k. ณรงค์พล ขอบคุณคุณทั้งสองคนมากเลยสำหรับข้อมูล เพราะเราก็เข้าใจผิดมาตลอดนึกว่าจะผ่อน 0% ได้กับสินค้าทุกอย่างในโฮมโปร😓 ... ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะสมัครดีไม่สมัครดี อยากรู้หน่อยนะคะว่าบัตรตัวนี้นอกจากจะใช้ผ่อนสินค้าในโฮมโปรแล้ว สามารถที่จะกดเงินสดออกมาใช้ด้วยได้ไหม?? แล้วดอกเบี้ยเค้าคิดยังงัยคะ???

2021.02.25 0:40

ธีรภัทร์

ดอกเบี้ย 0% นาน12 เดือนเลยเหรอครับ แบบนี้ก็เหมือนกับว่าเราซื้อของเงินสดเลยสิครับ โห..แบบนี้ต้องไปเดินดูแล้วละครับว่าโฮมโปรเขามีสินค้าตัวไหนที่น่าสนใจบ้าง ช่วงนี้หน้าหนาวด้วย เดี๋ยวผมไปจัดเครื่องทำน้ำอุ่นมามาติดไว้ที่บ้านดีกว่า เอ่อ..แต่ถ้าจะผ่อนได้ สินค้าเขาต้องราคาเริ่มต้นที่เท่าไรครับหรือได้ทุกราคาเลยครับ

2021.12.16 14:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี