Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีคูปองส่วนลดด้วยเหรอคะ

เห็นว่าเมื่อเราใช้บริการของบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์มีการบริการให้กับเราในการได้รับคูปองส่วนลดด้วย เลยจะอยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการนี้เขาว่า ทำอย่างไรจะได้รับคูปองส่วนลดและได้รับมากน้อยแค่ไหน เพราะว่าคูปองส่วนลดเป็นอีกสิ่งหนึ่งที่จะสามารถใช้แทนเงินสดในการช้อปปิ้งที่ห้างโฮมโปรได้เหมือนกัน ซึ่งเอาไปแทงมูลค่าเงินก็ดีค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Freida

ก็เราสามารถได้รับส่วนลดหรือว่าคูปอง 600 บาทนะครับโดยการใช้จ่ายผ่านบัตรกดเงินสดโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ แต่มีเงื่อนไขครับว่าเราจำเป็นต้องมียอดผ่อนชำระครบอยู่ที่ 30,000 บาทผ่านบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ ถึงจะสามารถได้รับคูปองส่วนลดดังกล่าวเน้นย้ำนะครับว่าต้องเป็นการผ่อนชำระไม่ใช่การซื้อด้วยเงินสด ทำง่ายๆก็คือเราก็ผ่อนชำระแค่ 2 เดือนสิครับก็ได้บัตรกำนัลแล้ว

2020.08.09 19:9

ศรี

บัตรกำนัลจะได้จากการผ่อนชำระยอดเยอะๆเท่านั้นแหละค่ะ เป็นคูปองส่วนลดนั่นเอง แต่แทนที่เราจะใช้ให้เกิดประโยชน์เพื่อที่จะได้รับของกำนัลหรือบัตรกำนัล เราน่าจะใช้ในการแบ่งจ่าย 0% กับสินค้าที่อยู่ในโฮมโปรได้นานสูงสุดถึง 12 เดือน แทนที่จะจ่ายเป็นเงินสดจะได้นำเงิน ไปใช้จ่ายอย่างอื่นให้เป็นประโยชน์ แต่ผ่อนชำระสินค้าไปหลายๆเดือนก็ได้

2020.11.22 14:13

ภาวิดา

ส่วนตัวของเราเองคิดว่า คูปองเงินสดของโฮมโปร ค่อนข้างไม่ค่อยคุัมเท่าไรคะ เพราะว่าจากมูลค่ายอกเงินที่เราจ่ายไปสิคะ จ่ายไปตั้ง 30,000บาท ได้คูปองคืนมา แค่ 600บาทเองคะ เราว่าเขาให้น้อยไปคะ ถ้าเทียบกับไทยวัสดุตอนนี้ ยังจะได้มากกว่าเลยคะ แต่ถ้าเรื่องผ่อนสินค้า เราว่าบัตรกดเงินสดใบนี้ยังไงก็ยังคุ้มมากๆเลยคะ

2020.12.16 15:36

Jello

@ k. ภาวิดา ได้ก็ยังดีกว่านะไม่ได้เลยนะคะ จะมากจะน้อยไม่เป็นไรหรอก(เราชอบทุกอย่างที่เป็นของฟรี) 😂 ไม่ซีเรียสเลยจ้าา เราเองก็ชอบบัตรนี้เหมือนกัน ใช้มานานแล้วด้วย รู้สึกดีตรงที่เค้าชอบมีโปรโมชั่นผ่อน 0% บ่อยๆ แล้วอีกอย่างก็สามารถสะสมแต้มได้ด้วยอ่ะ ถามว่าคุ้มหรือไม่คุ้มเราว่าอยู่ที่ว่าตอบโจทย์การใช้งานเรารึเปล่ามากกว่า

2021.02.25 0:41

วิภารัตน์

600 บาทที่เป็นคูปอง ไม่ทราบว่าเขาระบุเอาไว้ไหมคะว่าสินค้าประเภทไหนที่เราสามารถเอามาเป็นส่วนลดได้ เราเคยเจอค่ะแฟนเรามีคูปองร้านก่อสร้างแบบนี้แหละ แต่ก็ต้องดูว่าสินค้าตัวไหนใช้ได้หรือไม่ได้ อย่าง ถ้าเป็นของพวกโครงสร้างเขาไม่ให้ใช้ หรือบางทีชุดทำความสะอาดก็ใช้ไม่ได้ด้วย เราก็งงค่ะแล้วจะเอาไว้ซื้ออะไรดี กว่าจะได้ใช้ยากเหลือเกิน

2021.12.16 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี