Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ค่ะว่า เห็นว่าสามารถใช้แต้มคะแนนสะสมและสามารถได้รับโปรโมชั่นจากการช็อปปิ้งที่ห้างโฮมโปรแล้ว ยังมีบริการให้เราสามารถผ่อนชำระสินค้า 0% นานถึง 12 เดือน เลยอยากรู้ว่าบัตรนี้สามารถใช้กดเงินสดได้ไหมคะหรือใช้งานเหมือนกันกับบัตรเครดิตในการได้รับแต้มคะแนนสะสมเลยก็เลยไม่ค่อยแน่ใจอยากจะรู้นะค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pathit

ถึงแม้จะดูเหมือนเป็นบัตรเครดิตนะครับ แต่ก็ไม่เหมือนกันทั้งหมดครับสามารถกดถอนเงินสดออกมาได้ ตลอด 24 ชั่วโมง ตามที่วงเงินที่เราได้รับอนุมัติเต็มจำนวนครับ ทำให้เรามีอำนาจในการช็อปหรือในการจ่ายสิ่งของที่เราต้องการซื้อที่โฮมโปรได้โดยที่ ได้รับโปรโมชั่นพิเศษที่โฮมโปรให้กับบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ ดังนั้นสมัครใช้บริการเอาไว้เถอะครับจะได้ใช้บริการได้อย่างเต็มที่เลย

2020.08.12 19:9

ภูมิ

ผมว่าคุ้มค่านะครับก็สามารถที่จะผ่อนชำระสินค้า 0% ได้นานถึง 12 เดือนในห้างโฮมโปรแล้ว ก็ยังสามารถที่จะกดเงินสดออกมาใช้จ่ายในยามจำเป็นหรือยามสะดวกที่อยากใช้เงินได้ด้วย แต่อย่าลืมดูเกี่ยวกับวงเงินที่เหลืออยู่นะครับไม่สามารถกดเงินสดออกมา เกินจำนวนวงเงินที่เหลืออยู่ได้ เพื่อนเราจะสามารถรักษาสภาพคล่องทางการเงินของเราไว้ได้ครับ

2020.11.22 14:18

วิเชษฐ์

ชื่อก็บอกแล้วนิครับว่าบัตรกดเงินสดครับ เราสามารถกดเงินได้ตามความต้องการเลยครับ แต่ก็ต้องอยูในวงเงินที่เขาให้เรานะครับ กดเกินไม่ได้ครับ เงินไม่ออกให้นะครับ ส่วนใหญ่แล้วผมก็มักจะกดเงินสดครับ เพราะว่าบางครั้งก็ต้องเอาเงินสดออกมาจ่ายค่าเช่าบ้านครับ แต่ตอนนี้สะดวกขึ้นนะครับ ถ้าผูกบัตรกดเงินสดเข้ากับแอพฯธนาคาร

2020.12.16 15:36

ฟ้าใส

อยากรู้ว่าบัตรกดเงินสดนี้ต่างจากบัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ยังงัย??? แล้วดอกเบี้ยเค้าคิดเป็นวันใช่ไหมคะ?? แต่อยากรู้ว่าถ้าเรายังไม่ได้ได้กดเงินออกมาใช้เค้าคิดดอกเบี้ยไหม??? คืออยากจะสมัครไว้แต่ยังไม่ใช้ เผื่อว่าจะซื้อเฟอร์นิเจอร์เข้าบ้านในอนาคต ตอนนี้บ้านกำลังสร้างอยู่ ขอข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อประกอปการตัดสินใจหน่อยนะคะ

2021.02.25 1:11

/-ปราโมทย์

สามารถกดเงินสดออกมาได้ครับ เขาบอกว่ากดได้ 100% ของวงเงินที่เหลืออยู่ เห็นว่าสามารถทำเรื่องกดเงินโดยไม่ใช้บัตรได้ด้วย เพียงใช้งานผ่านแอปของเขาครับ ถ้าอยากกดที่ตู้ ผมขอแนะนำว่าให้กดที่ตู้ของกรุงศรีจะง่ายที่สุด เพราะว่าเราไม่ต้องไปมองหาสัญลักษณ์อะไร ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมกับดอกเบี้ยก็มีนะ แต่เท่าไหร่ไม่ทราบครับ

2021.12.17 10:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี