Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้ที่อยากจะสมัครใช้บริการของบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ ค่ะว่า อยากจะสมัครใช้บริการที่เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์จำเป็นต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้าง เพื่อจะสามารถรู้ว่าตัวเองสามารถสมัครใช้บริการของบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ได้ไหมและเป็นการเตรียมตัวของตัวเองล่วงหน้าก่อนสั่งมาใช้บริการค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Irene

สำหรับผู้ที่อยากจะสมัครใช้บริการนะคะก็จำเป็นต้องมีอายุระหว่าง 20 ถึง 65 ปี แล้วต้องมีรายได้ประจำค่ะตั้งแต่ 10000 บาทขึ้นไปเพื่อที่จะสามารถสร้างความมั่นใจในการผ่อนชำระคืนได้ มีเบอร์โทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ทั้งที่บ้านและที่ทำงานค่ะ มีที่อยู่อาศัยและที่ทำงานอยู่ในเขตพื้นที่ที่ให้บริการด้วยนะคะ เพียงเท่านี้ก็สามารถสมัครใช้บริการได้แล้วค่ะ

2020.08.13 19:9

บัน

แล้วต้องดูด้วยนะครับเนื่องจากข้อความคุ้มค่า ว่าตัวเองใช้บริการของห้างโฮมโปรบ่อยแค่ไหน รอบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ เเละบัตรที่ช่วยให้เราสามารถแบ่งจ่าย 0% ในโฮมโปรได้นานสูงสุด 10 เดือน คุณสมบัติที่สำคัญของผู้สมัคร ก็คือการใช้จ่ายที่ห้างโฮมโปรนั่นเอง สมัครได้ครับเอาไปใช้ที่อื่นก็ได้แต่เรื่องของความคุ้มค่าหรือความฉลาดแนะนำว่าใช้ที่ห้างโฮมโปรดีที่สุด

2020.11.23 15:0

วิเชษฐ์

บัตรกดเงินสดใบนี้ ใครๆก็สามารถสัครได้ครับ เพียงแค่มีรายได้ประจะ 10,000 บาทครับ ผมว่าที่แตกต่างคือเรื่องนี้แหละครับ เพราะบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่ คนที่ทำงานประจำแล้วเท่านั้นครับสามารถทำได้ แต่บัตรกดเงินสดใบนี้ แค่มีรายได้ประจำเท่านั้น แถมไม่กำหนดด้วยว่าต้องทำงานมาอย่างน้อยกี่เดือนครับ ผมว่าถ้าจะทำรีบตัดสินใจเลยครับ

2020.12.16 15:36

ไอริณ

@k.Irene @k.วิเชษฐ์ ขอแก้ไขข้อมูลที่คุณบอกหน่อยนะคะว่าต้องมีรายได้ตั้งแต่ 10,000 บาทขึ้นไป จริงๆต้องมีรายได้ตั้งแต่ 12,000 บาทขึ้นไปนะคะ และต้องเป็นคนที่ทำงานประจำเท่านั้นค่ะถึงจะสมัครได้ เผื่อเพื่อนๆคนไหนสนใจจะได้ไม่ต้องไปวิ่งหาข้อมูลให้ปวดหัว อีกอย่างเค้าไม่รับคนที่ทำงานอิสระหรือ คนที่มีรายได้ไม่ถึงแต่เอาเอกสารรายได้อื่นๆมาแสดงรวมกับสลิปเงินเดือนนะคะ

2021.02.25 1:19

/-ปราโมทย์

อยากสมัครบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์..ขอถามก่อนครับว่าทำอาชีพอะไร เป็นพนักงานประจำหรือว่าทำงานของตัวเอง ถ้าทำงานประจำเงินเดือนเริ่มต้นที่ 10,000 บาทก็ทำได้ครับ แต่ถ้าไม่ใช่ เขากำหนดว่าต้องมีเงินหมุนเวียนในบัญชี ซึ่งเท่าไหร่อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าทำแล้ว ตอนนี้เขามีคูปองส่วนลด 300 บาทให้ด้วยนะครับ เอาไว้ใช้เป็นส่วนลดได้

2021.12.17 10:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี