Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินเหรอคะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับบัตรกดเงินสดธนชาต flash plus เห็นมีเพื่อนบอกว่ากดเงินฟรีไม่เสียค่าบริการก็เลยอยากจะรู้ว่า เดี๋ยวนี้ใครใครก็กดฟรีกันทั้งนั้นเลยแล้วกดฟรีนี้ดียังไงคะ เพราะว่ายังไงก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยให้กับบัตรกดเงินสดเมื่อเอาเงินของเขามาใช้ก่อน ถึงแม้ว่าจะดูเหมือนสะดวกสบายในการใช้เงิน แต่ถ้ากดคนละตู้กันกับธนาคารก็จะเสียไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

jane

ดีสิครับในกรณีที่สามารถกดเงินสดแล้วไม่เสียค่าบริการ คิดดูสิครับว่าเดี๋ยวนี้บัตรกดเงินสดที่เสียค่าบริการถ้ากดทุกวันวันละ 1 ครั้งครั้งละ 20 บาท 30 วันก็คุณไปสิครับเสียเงินไปฟรีๆตั้ง 600 บาท ดังนั้นการมีบริการที่สามารถกดฟรีไม่เสียค่าธรรมเนียมก็ช่วยอำนวยความสะดวกให้อยากใช้เงินสดเมื่อไหร่ก็สามารถกดได้ฟรีที่ตู้ atm ทันทีเลยครับ

2020.08.18 19:9

กอล์ฟ

ใช่แล้วครับไม่เสียค่าธรรมเนียม และยังสามารถได้รับวงเงินอนุมัติมากถึง 5 เท่าของรายได้ เงินกู้ขั้นต่ำอยู่ที่ 10,000 บาท ทำให้เรามีวงเงินเอาไว้ใช้จ่ายในตอนฉุกเฉินจะได้ไม่ขาดสภาพคล่องในการใช้เงินครับ แต่สูงสุดสำหรับวงเงินกู้ที่ได้รับอนุมัติไม่เกิน 5แสนบาทนะครับ น่าสนใจใช้งานให้เป็นเหมือนกับกระเป๋าตังค์ออนไลน์ของเราเลยสมัครเอาไว้สิครับถ้ามีวงเงินถึง

2020.11.23 15:11

เขมจิรา

บัตรกดเงินสดของธนาชาตเหรอคะ ได้ยินมาบ่อยเหมือนกันนะคะแต่เราเองก็ยังไม่กล้าตัดสินใจที่จะใช้เลยคะ เพราะส่วนตัวแล้วไม่เคยได้ใช้บริการของธนาคารนี้เลยคะ พอได้อ่านที่เพื่อนๆบอกเกี่ยวกับกดเงินไม่มีค่าธรรมเนียมแบบนี้ก็เข้าท่าเลยสิคะ ขนาดบัตร ATM ของเราไปกดต่างธนาคารยังเสียค่าธรรมเนียมเลยคะ แบบนี้สบายใจเวลากดเงินดีนะคะ

2020.12.17 9:10

ทะเลสีดำ

กดฟรีใช้ง่ายแบบนี้ก็ระวังกันหน่อยแล้วกันนะครับ เดี๋ยวจะใช้เงินกันแบบไม่คิด...เพราะอะไรๆก็ง่ายไปหมด ถ้าจขกทอยากจะสมัครอยากให้คุณศึกษาดีๆในเรื่องของดอกเบี้ยด้วยนะครับ และศึกษาเกี่ยวกับเงื่อนไขการชำระหนี้ดีๆ ว่าเค้ามีข้อกำหนดยังงัยบ้าง บางคนไม่รู้ข้อมูลใช้ๆมันอย่างเดียว แบบจากที่ไม่เคยมีหนี้มันจะมีหนี้ไม่จบไม่สิ้นนะครับ

2021.02.25 6:36

Panaddaนะจ๊ะ

กดเงินสดถูกตู้ก็ไม่เสียค่าธรรมเนียม แต่ถ้ากดเงินสดผิดตู้ยังไงคุณก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมค่ะ เราว่าอย่าห่วงเรื่องค่าธรรมเนียมการกดเงินสดออกมาใช้เลย เป็นห่วงเรื่องเงินสดที่กดออกมาแล้ว จะหาจากที่ไหนมาคืนให้ตรงเวลาดีกว่าค่ะ เราว่าเรื่องการคืนเงินน่าเป็นห่วงกว่าเยอะ ยิ่งมีดอกเบี้ยพ่วงมาด้วย ยิ่งต้องรีบหาเงินมาคืนเลยค่ะ

2021.12.16 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

แล้วทำไมต้องเป็นบัตรกดเงินสดมีด้วยเหรอครับ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ยืมคนใกล้ตัวง่ายกว่าไหมค่ะ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดที่น่าสนใจยังไงครับ

เมื่อได้รับใบแจ้งยอดบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus หากมีข้อผิดพลาด ต้องแจ้งภายใน 10 วัน หากเกินกว่านั้น..พอได้มั้ย?

เห็นค่าติดตามทวงหนี้ของบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus แล้ว ตกใจ! 250บาท/รอบบัญชีเลยอะ..จ่ายให้ตรงเวลากันนะ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี