Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสียค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ

ผมไม่เคยสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดเลยครับ แต่ตอนนี้ผมเดือดร้อนหายืมเงินใครก็ไม่ได้เลยทีเดียวจะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดธนชาต flash plus ครับ ผมเคยมีบัตรเครดิตเพราะผมเป็นพนักงานประจำอยู่แล้ว แต่บัตรเครดิตของผมมีค่าบริการรายปีด้วย ผมเลยอยากรู้ว่าถ้าผมสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้จำเป็นต้องเสียค่าบริการรายปีหรือค่าธรรมเนียมรายปีไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sophie

ไม่มีนะครับสำหรับบัตรกดเงินสดธนชาต flash plus จะฟรีค่าธรรมเนียมรายปี รวมถึงฟรีค่าธรรมเนียมในการถอนเงินที่เป็นจุดเด่นของบัตรกดเงินสดนี้ครับ ซึ่งช่วยให้เราสามารถสมัครใช้บริการเอาไว้ โดยที่เราไม่ต้องใช้เงินสดตลอดก็ได้ แค่สมัครเอาไว้ใช้จ่ายในยามที่จำเป็นหรือไงตอนที่จวนตัวที่จะใช้ครับ เพียงเท่านี้เราก็ไม่จำเป็นต้องไปหยิบยืมใครแล้วก็ยังฟรีค่าธรรมเนียมโดยการถือบัตรไว้เป็นปีก็ยังได้

2020.08.22 19:9

พายุ

แต่ต้องดูเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมคนอื่นตามมาด้วยนะครับ ถึงแม้ว่าจะฟรีค่าธรรมเนียมรายปีก็ยังมีค่าใช้จ่าย ในกรณีที่เช็คคืน 200 บาทต่อครั้ง แล้วเมื่อจำเป็นต้องออกบัตรใหม่เปล่าบัตรสูญหายหรือชำรุดก็ 200 บาทต่อครั้ง แล้วยังมีค่าทองนี่อีก 100 บาทต่อรอบบัญชีด้วย ถ้าเราคิดคำนวณเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมต่างๆต่อมาแล้วต้องคำนวณว่าคุ้มค่าไหมครับ

2020.11.23 15:16

ทิภารินทร์

บัตรกดเงินสดส่วนใหญ่แล้ว ก้ไม่มีค่าธรรมเนียมนะคะ ส่วนใหญ่แล้วฟรีหมดคะ แต่ จะว่าไปแล้ว เราว่าเขาน่าจะคิดควบกับดอกเบี้ยที่เขาคิดกับเราแล้วละคะ บางครั้งต้องอ่านดีนะคะ สำหรับบัตรกดเงิน เพราะเงื่อนไขการบริการของแต่ละเจ้าอาจไม่เหมือนกันนะคะ อย่าง ของ ธนชาติ อาจฟรีทุกอย่าง แต่ ธนาคารอื่นๆอาจมี เรื่องพวกนี้คะ

2020.12.17 9:9

WUTT

ธนชาติ FLASH PLUS นี่เค้ามีอะไรดีหรอครับ??? เห็นหลายคนแล้วที่พูดถึงบัตรนี้ .... แล้วบัตรกดเงินสดธนชาติเนี่ยสามารถที่จะใช้รูดซื้อสินค้าแบบบัตรเครดิตได้ไหมครับ??? ผมถามเผื่อหน่อยเพราะใจจริงอยากจะสมัครไว้แต่กำลังศึกษาอยู่ว่าของที่ไหนดอกเบี้ยไม่สูงเกินไปและมีโปรโมชั่นดีๆแบบผ่อน0% ได้ เพราะผมเป็นคนชอบเปลี่ยนมือถือบ่อยๆ เลยอยากสมัครไว้ซื้อโทรศัพท์

2021.02.25 8:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินเหรอคะ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

แล้วทำไมต้องเป็นบัตรกดเงินสดมีด้วยเหรอครับ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ยืมคนใกล้ตัวง่ายกว่าไหมค่ะ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดที่น่าสนใจยังไงครับ

เมื่อได้รับใบแจ้งยอดบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus หากมีข้อผิดพลาด ต้องแจ้งภายใน 10 วัน หากเกินกว่านั้น..พอได้มั้ย?

เห็นค่าติดตามทวงหนี้ของบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus แล้ว ตกใจ! 250บาท/รอบบัญชีเลยอะ..จ่ายให้ตรงเวลากันนะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี