Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดนี้เอาไปรูดซื้อสินค้าได้ไหมคะ

อยากจะทราบว่าเกี่ยวกับวิธีการใช้บัตรกดเงินสดธนชาต flash plus สามารถนำไปใช้แทนเงินสดในการรูดซื้อสินค้าในห้างสรรพสินค้า หรือร้านค้าที่เขียนว่าวีซ่าได้ไหมคะ เพื่อที่จะอำนวยความสะดวกให้กับตัวเองในการซื้อสินค้าจะได้ไม่ต้องไปสมัครบัตรเครดิต เพิ่มเติม ช่วยให้การใช้จ่ายไม่ต้องถือเงินสดเกินไปไหนมาไหนหรือต้องไปคอยกดเงินสดออกมาใช้อยู่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หทัย

เสียใจด้วยค่ะไม่ได้ค่ะ เพราะว่าบัตรกดเงินสดธนชาต flash plus อำนวยความสะดวกให้กับเราในการกดเงินสดออกมาใช้เท่านั้น รวมถึงไม่สามารถใช้ร่วมกับโปรโมชั่นหรือว่าเก็บแต้มคะแนนสะสมเหมือนกับบัตรกดเงินสดอื่นได้ แค่อำนวยความสะดวกให้กับเราในการกดเงินสดออกมาได้ตลอด 24 ชั่วโมงเพื่อเป็นการสำรองเงินไว้สำหรับในกรณีฉุกเฉินให้เราได้ใช้จ่ายค่ะ

2020.08.25 19:9

แฟร้ง

ถ้าอยากจะเอาไว้ใช้จ่ายหรือว่าผ่อนชำระสินค้าหรือซื้อสินค้า แนะนำเลยครับว่าเป็นบัตรกดเงินสดโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ดีกว่าไหม สามารถที่จะช่วยให้เราผ่อนสินค้าในห้างโฮมโปร 0% นาน 12 เดือนกับเครื่องใช้ไฟฟ้า จะได้รับส่วนลดสำหรับสินค้าที่เข้าร่วมรายการอีกด้วย สามารถผ่อนชำระสินค้าและกดเงินสดออกมาใช้ได้ด้วยถือว่าคุ้มครับ

2020.11.24 12:31

กรรธิมา

แบบนี้ก็แย่เลยสิคะ เอาเงินสดออกมาใช้ได้อย่างเดียว ไม่มีเรื่องผ่อนสินค้าด้วย ส่วนใหญ่ถ้าเราจะทำบัตรกดเงินสด เราก็มองบัตรที่เอาไปผ่อนสินค้าได้เป็นหลัก แบบนี้เองที่หลายคน ถึงไม่ค่อยให้ความสนใจบัตรกดเงินสดของธนาคารธนชาติ แบบนี้ มันเหมาะกับคนที่ต้องเอาเงินไปหมุนธุรกิจมากกว่า เพราะดูจากวงเงินที่ได้เยอะด้วยนะ

2020.12.17 9:9

แพนด้า

@K. กรรธิมา แนะนำว่าถ้าคุณต้องการสมัครบัตรกดเงินสดและอยากได้บัตรที่มีโปรโมชั่นดีๆไว้ซื้อของแลสามารถกดเงินสดออกมาได้ เเนะนำบัตรกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์ค่ะ ตัวนี้มีสะสมคะเเนนแลกเป็นเงินคืนได้ แต่ถ้าคุณต้องการเงินเพื่อที่จะไปทำธุรกิจแนะนำให้ขอเป็นสินเชื่อเพื่อการลงทุนแทนจะดีกว่ารนะคะ เพราะดอกเบี้ยต่ำและสามารถผ่อนได้ระยะยาวเลยค่ะ

2021.02.25 9:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินเหรอคะ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

แล้วทำไมต้องเป็นบัตรกดเงินสดมีด้วยเหรอครับ

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ยืมคนใกล้ตัวง่ายกว่าไหมค่ะ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดที่น่าสนใจยังไงครับ

เมื่อได้รับใบแจ้งยอดบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus หากมีข้อผิดพลาด ต้องแจ้งภายใน 10 วัน หากเกินกว่านั้น..พอได้มั้ย?

เห็นค่าติดตามทวงหนี้ของบัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus แล้ว ตกใจ! 250บาท/รอบบัญชีเลยอะ..จ่ายให้ตรงเวลากันนะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี