Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดนี้คืออะไรคะ

เพื่อนแนะนำว่า เมื่อเริ่มทำงานกับบริษัทและมีเงินเดือนประจำทุกเดือนแล้ว ให้ไปสมัครใช้บริการบัตรกดเงินสด a money เพื่อที่จะช่วยให้การใช้ชีวิตในช่วงที่ทำงาน สามารถมีความสะดวกในการใช้จ่ายเงินได้ดีขึ้น ฉันเลยอยากรู้จักบัตรกดเงินสดเอมันนี่คำว่า ถ้าใช้บริการจะช่วยอำนวยความสะดวกให้กับชีวิตหรอคะ เพราะตัวเองไม่เคยมีประสบการณ์แล้วไม่เคยใช้บริการของบัตรกดเงินสดมาก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภิรมย์

บัตรกดเงินสด a money เป็นบัตรกดเงินสดประเภทสินเชื่อหมุนเวียนส่วนบุคคลครับ จะช่วยให้เราสามารถใช้เงินได้ในทุกช่วงจังหวะของชีวิต เพื่อสนับสนุนทุกความปรารถนาให้เป็นจริง และยังมอบเงินสำรองสำหรับโอกาสพิเศษและยามจำเป็น ทำให้ชีวิตของเราง่ายและสะดวกมากยิ่งขึ้น เหมือนกับว่าเราจำเป็นต้องใช้เงินแล้วก็ใช้บัตรกดเงินสดนี้กดเงินออกมาแล้วผ่อนชำระคืนทีหลังได้นั่นเองครับ

2020.09.04 19:9

ขหนุน

คือช่วยให้เราสามารถมีสินเชื่อหรือเงินกู้ในตอนที่เราจำเป็นค่ะ โดยที่เราทำบัตรกดเงินสดนี้ไว้จะช่วยให้เราไม่ต้องไปกู้ยืมเงินคนอื่นให้เสียหน้า เราสามารถที่จะกู้เงินจากบัตรกดเงินสด a money ได้เลยโดยที่เรา ก็สามารถที่จะทำการผ่อนชำระคืนในภายหลังได้ โดยวิธีนี้จะช่วยให้เราสามารถมีสภาพคล่องในการใช้จ่าย จะได้มีความสุขในการใช้เงินค่ะ

2020.11.25 12:29

ปราโมทย์

บัตรกดเงินสด a money เป็นบัตรกดเงินสด น้องใหม่ล่าสุดครับ ที่ออกมาไม่นานมานี้ครับ หลายคน หันไปทำบัตรกดเงินของเจ้านี้กันเยอะขึ้นครับ สาเหตุที่คนไปทำบัตรกดเงินเจ้านี้เยอะก็เพราะว่า รายได้หรือเงินเดือนที่สามารถทำได้เริ่มต้นที่ 5,000 บาทเองครับ ถือว่าเป็นบัตรที่เรียกเงินเดือนที่ต่ำที่สุดในตอนนี้ครับ หลายคนเลนสนใจมากครับ

2020.12.17 9:45

ปูนิ่ม

จริงๆถ้าจขกทไม่ได้มีความเดือดร้อนอะไรก็ไม่จำเป็นที่จะต้องสมัครก็ได้นะคะ ถึงใครๆจะบอกว่ามันอำนวยความสะดวกก็จริง แต่ถ้าคุณกดไปใช้งานโดยที่ไม่ได้มีความจำเป็น สิ่งที่คุณควรจะต้องคิดคือเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะคะ เค้าคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน คือเริ่มตั้งแต่วันที่กดเงินออกมาใช้ก็คิดแล้ว คิดดีๆนะคะ ถ้าไม่จำเป็นไม่แนะนำเลยให้จขกทสมัครค่ะ

2021.02.26 9:26

ชิชะ--

เพื่อนเจ้าของกระทู้บอกว่าถ้าสมัครบัตรกดเงินสด a money มาใช้จะช่วยให้การใช้ชีวิตในช่วงที่ทำงานมีความสะดวกในการใช้จ่ายเงินได้ดีขึ้น...ดีอย่างนั้นเลยเหรอคะ ดูรายละเอียดเรื่องการใช้งานและการชำระเงินคืนให้ดีๆด้วยนะคะ โดยเฉพาะเรื่องดอกเบี้ยที่มาพร้อมกับการใช้บัตร ความสะดวกน่ะก็มีอยู่ แต่มันไม่ใช่แค่นั้นน่ะสิคะ

2021.12.17 12:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี