Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เสียค่าธรรมเนียมในการถอนเงินไหมคะ

กำลังหาบัตรกดเงินสดที่อำนวยความสะดวกให้กับการใช้จ่ายในชีวิตประจำวันค่ะ เป็นพนักงานประจำที่มีเงินเดือนเป็นประจำ แต่ก็อยากจะได้บัตรกดเงินสดที่ไม่เสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินออกมาใช้จ่ายในยามที่เราจำเป็นด้วย ก็เลยนึกถึงบัตรกดเงินสดเอมันนี่ล่ะค่ะเพื่อนๆแนะนำมาว่าช่วยให้ชีวิตได้ใช้เงินสะดวกมากขึ้น ก็เลยอยากรู้ข่าวว่าเสียค่าธรรมเนียมในการถอนเงินออกมาหรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Edward

ฟรีค่าธรรมเนียมนะคะในการถอนเงินสดจากตู้เอทีเอ็มของ amoney เอง ช่วยให้เราสะดวกทุกการใช้จ่ายไม่ว่าเราจะกดเงินตอนไหนที่เราสะดวกก็เพียงแค่มองหาตู้ ATM ของ a money ไว้ ก็ช่วยให้เราสามารถถอนเงินโดยที่ปราศจากค่าธรรมเนียม เพราะบางครั้งเราไม่อยากจะถอนเงินออกมาเยอะเพียงเพราะเสียดายค่าธรรมเนียม บัตรกดเงินสดนี้ก็เลยตอบโจทย์การใช้จ่ายของเราได้ดีพอสมควรค่ะ

2020.09.06 19:9

หว่ำ

จริงๆแล้วหายากมากนะคะสำหรับตู้กดเงินของ a money สามารถกดเงินได้จากตู้เอทีเอ็มธนาคารพันธมิตรโดยมีอัตราค่าธรรมเนียม 13 บาทต่อครั้งค่ะ จริงๆแล้วถ้าไม่ซีเรียสมากเกี่ยวกับค่าบริการในการกดเงิน ก็สามารถที่จะใช้บริการได้เลย แต่ถ้าอยากได้บัตรกดเงินสดที่ไม่ต้องเสียค่าบริการแนะนำเป็น บัตรกดเงินสดธนชาต flash plus ดีกว่านะคะ

2020.11.25 12:32

วัชราพร

ขอทราบได้ไหมคะ ที่บอกว่ากดเงินสดได้ที่ตู้ พันธมิตรแบบที่คุณบอก ต้องเสียค่าธรรมเนียมครั้งละ 13 บาท ไม่ทราบว่า มีธนาคารไหนบ้างคะ ที่เป็นพันธมิตรของบัตรกดเงินสดเจ้านี้คะ ส่วนตัวไม่ได้ทำนะคะ เห็นว่าบัตรกดเงินสดเจ้านี้น่าสนใจคะ เลยเข้ามาดูริวิวคนที่ใช้งาน ยังไงขอทราบถามเรื่องนี้ด้วยนะคะ ไม่แน่คะอาจไปเป็นลูกค้าก็ได้คะ

2020.12.17 9:44

Mint🍃

@ k.วัชราพร รู้ไปก็เท่านั้นเพราะตู้พันธมิตรยังงัยก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกัน ไม่ได้กดฟรี แต่บอกก็ได้เผื่อว่าอยากจะสมัครบัตรนี้ ก็จะมีธนาคารที่ขึ้นต้นด้วย ก. ทั้งหลายทั้งแหล่ เช่น กสิกร กรุงเทพ กรุงไทย พวกนี้ไปกดได้เลย แต่ยังงัยก็หนีไม่พ้นค่าธรรมเนียม 13 บาทอยู่ดีนะ ต้องทำใจอ่ะถ้าจำเป็นต้องใช้งาน

2021.02.26 9:37

ชิชะ--

ค่าธรรมเนียมการกดเงินสดจากบัตรกดเงินสดมันแพงมาเหรอคะถ้าไม่ได้ไปกดที่ตู้ของธนาคารโดยตรง เราว่าเป็นห่วงเรื่องการชำระเงินคืนหลังจากที่กดเงินสดออกมาใช้ดีกว่า ดอกเบี้ยแพงนะนั่น ค่าธรมเนียมการกดเงินสดจากตู้ต่างธนาคารคงไม่กี่บาทหรอก แล้วเดือนนึงคุณจะกดเงินออกมากันสักกี่ครั้ง กดเงินบ่อยก็ต้องหาเงินมาจ่ายคืนเยอะนะคะ

2021.12.17 12:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี