Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหมคะ

ปกติแล้วเมื่อเราใช้บัตรกดเงินสดหรือว่าบัตรเครดิต บางครั้งเรารู้สึกอำนวยความสะดวกให้กับเราในการถอนเงินออกมาใช้ไม่เสียค่าบริการ จะมีการกำหนดเกี่ยวกับจำนวนระยะเวลาในการถอนเงินว่ากี่ครั้งถึงจะไม่เสียค่าบริการ แต่อยากรู้เขาว่าสามารถถอนเงินมีการจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหมคะถ้าเราใช้บัตรกดเงินสด a money เขาอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้กดเงินสดด้วยเพื่อที่จะตัดสินใจใช้บริการ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ambrosia

ไม่มีนะครับสำหรับเงื่อนไขในการถอนเงินสดในแต่ละวันไม่มีการจำกัดจำนวนครั้ง เพราะว่าขึ้นอยู่กับวงเงินที่เราได้รับการอนุมัติกดถอนออกมานั่นเองว่า ยิ่งเรามีวงเงินอนุมัติมาก เราก็สามารถถอนเงินจากตู้ atm ของ a money ได้มากเท่าที่เราต้องการ เพราะบางครั้งเรารู้สึกว่าไม่จำเป็นต้องถอนเงินออกมาเยอะ ก็เลยอยากจะกดเงินออกมาแค่พอใช้จ่ายในแต่ละวันก็ได้ครับ

2020.09.07 19:9

สุ

ไม่ควรที่จะมีการจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินนะคะ เพราะว่าคนที่สมัครใช้บริการก็อยากจะมีสภาพคล่องในการกู้เงินออกมาใช้จ่ายนั้นเอง ได้ทำการผ่อนที่หลังคิดดูสิคะว่า ถ้ามีการจำกัดเกี่ยวกับการกดเงินออกมาคงไม่น่าใช้ และน่าดีใจค่ะที่ไม่มีการจำกัดแบบนั้น วงเงินเหลือให้ถอนเท่าไหร่ก็สามารถที่จะกู้ได้เท่านั้นเลยค่ะ

2020.11.25 12:33

วัชราพร

ได้ยินมาว่าบัตรกดเงิยสดใบนี้ มีค่าธรรมเนียมในการกดครั้งละ 13 บาทด้วยนิคะ เราว่า ตัวเราเองน่าจะเป็นคนกำหนดมากกว่านะคะว่าจะกดวันละกี่ครั้ง เพราะถ้าไม่กำหนดแล้วหดบ่อยๆแบบที่เราต้องการ มันจะเสียค่าธรรมเนีบมครั้งละ13บาท เยอะมากเลยนะคะ เราว่าน่าจะวางแผนแล้วกดเงินออกมาครั้งละมากๆเลยน่าจะดีกว่านะคะ ช่วยประหยัดค่าธรรมเนียมดีคะ

2020.12.17 9:44

แมวดำ

สรุปให้ฟังง่ายๆก็แล้วกันนะคะว่าถ้าจขกทอยากไปกดเงินออกมาใช้ ถ้ากดที่ตู้ของ a money กดได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งก็จริงแต่วันนึงกดมาใช้ได้ไม่เกิน 25,000 บาทค่ะ ส่วนตู้ธนาคารที่เป็นพันธมิตรของที่นี่ก็สามารถกดได้เหมือนกัน แต่ต้องเสียค่าธรรมเนียมครั้งละ 13 บาท กดได้ไม่จำกัดจำนวครั้งเหมือนกัน แต่จำนวนเงินก็ต้องไม่เกิน 25,000-30,000 เหมือนกันค่ะ

2021.02.26 9:46

ทำไมต้องไปทะเล?

ขออนุญาตถามเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ สรุปว่า "เรา" หรือ "เขา" ที่อยากรู้ว่ามีการจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินจากบัตรกดเงินสด a money มั้ย? หากคุณยังสับสนอย่างนี้ อย่าเพิ่งสมัครบัตรอะไรก็ตามมาใช้เลยครับ..เป็นห่วง รายละเอียดเรื่องการใช้บัตรมันมีหลายอย่าง เดี๋ยวจะสับสนแล้วทำให้เสียเงินมากกว่าได้รับความสะดวกจากการใช้บัตรครับ

2021.12.17 12:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี