Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดวงเงินในการกดไหมค่ะ

อยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการกดเงินสดของบัตรกดเงินสดเอมันนี่ค่ะว่า เมื่อสมัครใช้บริการแล้วเราจะประสบปัญหาในการกดเงินสดออกมาใช้จ่ายไหมคะ อยากรู้เงื่อนไขในการถอนเงินว่า สามารถกดเงินสดออกมาได้มากน้อยเท่าไหร่ในแต่ละครั้ง จะได้ทราบไว้เผื่อไว้ในการตัดสินใจเกี่ยวกับการใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ค่ะ เพราะถ้าสามารถกดเงินได้เท่าไหร่ก็ได้ก็ยิ่งดีค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dirch

มีเงื่อนไขอยู่นะคะไม่ใช่ว่าเราจะถอนเงินตามใจเท่าไหร่ก็ได้ ปกติแล้วมีการกำหนดเกี่ยวกับการถอนเงินการถอนเงินขั้นต่ำได้ตั้งแต่ 100 บาทขึ้นไป สูงสุดไม่เกิน 25,000 บาทต่อครั้ง หรือธนบัตรไม่เกิน 25 ใบ หรือตามวงเงินคงเหลือในบัญชีค่ะ การกำหนดแบบนี้ทำให้เรารู้ว่าตู้ atm ก็สามารถถอนได้ครั้งละเท่านี้จริงๆ ถ้าอยากถอนเงินมากกว่านี้ก็ถอนหลายๆรอบค่ะ

2020.09.08 19:9

วอม

ดังนั้นต้องคิดให้รอบคอบนะครับในการถอนเงินออกมา บางคนอยากจะถอนเงินหรือกู้เงินเป็นแสนก็ต้องคิดถึงเกี่ยวกับจำนวนธนบัตรและจำนวนยอดเงินด้วย เพราะถ้าไม่สามารถที่จะถอนเงินออกมาได้ในครั้งเดียว ที่เราต้องการ แต่ก็สามารถถอนหลายๆครั้งก็ได้ครับอย่าไปซีเรียสเกี่ยวกับจำนวนครั้งหรือค่าธรรมเนียมไม่กี่บาทเอง จะได้ได้เงินครบถ้วน

2020.11.25 12:34

สุนันทา

กดเงินสดออกมาใช้นะไม่เท่าไรหลอกคะ แต่ถ้าวันๆหนึ่งกดเงินสดออกมาบ่อย มันจะเสียค่าธรรมเนียมการกดเยอะไปหรือเปล่าคะ เพราะว่ากด1ครั้งเสีย13บาท เวลาที่จะกดเงินสด ต้องกดออกมาทีละมากๆคะ เคยเห็นหลายคนนะคะที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินเป็นว่าเล่นเลยคะ 500 บาท ก็กด 1000 บาทก็กด แถมวันหนึ่งกดบ่อยมากๆคะเห็นแล้วเพลียเลยคะ

2020.12.18 15:41

ปลาทู

จริงๆไม่อยากให้จขกทรู้แค่ว่าสามารถกดเงินออกมาใช้ได้มากน้อยแค่ไหนต่อวัน อยากให้จขกทรู้ด้วยว่าดอกเบี้ยเค้าคิดเท่าไหร่กี่บาทต่อวัน??? สำหรับเราไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดเลยเพราะเคยเห็นเพื่อนที่เป็นหนี้บัตรกดเงินกันเยอะ จนถึงขั้นมีหมายศาลมาที่บ้าน หรือบางคนหมดตัวถึงกับต้องไปคลีนิคแก้หนี้ก็มี อยากให้ลองศึกษาเงื่อนไขการใช้งานดีๆด้วยนะคะ

2021.02.26 9:50

ทำไมต้องไปทะเล?

"ถ้าสามารถกดเงินได้เท่าไหร่ก็ได้ก็ยิ่งดีค่ะ" เอ่อ..เจ้าของกระทู้ร้อนเงินเหรอครับ ไม่ใช่อะไร ถ้าคุณจำเป็นต้องใช้เงินมากขนาดนั้น ทำไมไม่ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลล่ะครับ คุณจะได้เงินมาเป็นก้อนใหญ่ สามารถจัดสรรเงินเอาไปทำอะไรก็ได้ ดอกเบี้ยถูกกว่าการกดเงินสดออกมาจากบัตรกดเงินสดอีกนะครับ ก็บอกไปอย่างงั้นคงไม่ทันแล้วล่ะ

2021.12.17 12:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี