Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจำกัดเกี่ยวกับรายได้ประจำไหมครับ

ผมอยากจารู้เงื่อนไขของการสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money ครับ เห็นเพื่อนๆบอกว่ามีรายได้น้อยต่อเดือนก็สามารถสมัครใช้บริการได้ ก็เลยอยากรู้ว่าจำเป็นต้องมีรายได้ขั้นต่ำเป็นยังไงครับถึงจะสามารถสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดเอมันนี่ได้ เพราะอย่างน้อยก็เป็นวงเงินที่เรามีไว้ในกรณีฉุกเฉินที่เราอยากจะยืมเงินใคร เราก็ไม่ต้องจำเป็นต้องไปรบกวนคนอื่น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Asha

บัตรกดเงินสดนี้ดีมากเลยนะครับเพียงแค่เรามีรายได้ประจำ 5,000 บาทขึ้นไป เราก็สามารถได้รับการอนุมัติใช้บริการของบัตรกดเงินสดเอมันนี่แล้ว ซึ่งสนับสนุนให้เราสามารถมีวงเงินไว้ใช้จ่ายในยามที่จำเป็นได้ ถ้าเราทำงานอาชีพหรือธุรกิจส่วนตัวเพียงเรามีเงินเดือนที่มาหมุนเวียน หรือเงินเดือนที่เราได้รับอยู่ในเกณฑ์นี้เราก็สามารถสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดมีได้แล้วครับ

2020.09.10 19:9

แฟง

น่าสนใจมากเลยนะครับบัตรกดเงินสดนี้สามารถ ทำได้สำหรับคนที่มีรายได้ตั้งแต่ 5000 บาทขึ้นไป ถ้าจะพูดถึงบัตรกดเงินสดที่สามารถที่จะทำได้ขนาดนี้ก็ต้องเป็นบัตรกดเงินสดเอมันนี่นี่แหละค่ะไม่มีอีกแล้ว น่าเห็นใจสำหรับบางคนที่มีรายได้น้อย แต่อยากมีสินเชื่อหมุนเวียนก็แนะนำว่าให้สมัครใช้บริการ ของบัตรกดเงินสดเอมันนี่เอาไว้เลยค่ะ

2020.11.25 12:38

สุนันทา

เอาจริงๆเลยนะคะ ตั้งแต่ทำงานมาเราไม่เคยเจอบัตรกดเงินสดเข้าไหนที่เริ่มเงินเดือนน้อยขนาดนี้เลยนะคะ ถือว่าเป็นน้องใหม่ที่มาแรงจริงๆคะ น้องๆที่ทำงานของเราตอนนี้หลายคนก็เทใจ ให้กับบัตรกดเงิยสดเจ้านี้ไปแล้วคะ แต่ ถ้าเงินเดือนเท่าที่กำหนดมันจะได้วงเงินประมาณเท่าไรเหรอคะ เราว่ามันน่าจะได้น้อยมากๆเลยนะคะแบบนี้ไหวไหม

2020.12.18 15:40

สายรุ้ง

ไม่ทราบว่าถ้าเรามีเงินเดือน 5,000 บาท แต่ไม่ได้ทำงานประจำเราสามารถที่จะสมัครได้ไหมคะ พอดีเราทำงานแบบรับจ้างรายวันหน่ะคะแต่ว่ารายได้ไม่พอ เลยอยากหาบัตรกดเงินสดเอาไว้เพื่อที่จะใช้ยามฉุกเฉิน ยังไงรบกวนขอข้อมูลเพื่อนๆหรือคนที่เคยใช้หน่อยนะคะ เผื่อเวลาเดือดร้อนเรื่องเงินถ้ามีบัตรกดเงินสดไว้ใช้งานจะได้ไม่ต้องไปรบกวนหยิบยืมใคร

2021.02.26 4:35

Benya vv

ที่เจ้าของกระทู้บอกมาก็มีเหตุผลนะคะ การที่คุณสนใจบัตรกดเงินสด a money เพราะอยากมีไว้ในกรณีฉุกเฉินเผื่อว่าต้องการใช้เงิน จะได้ไม่ต้องไปรบกวนคนอื่น ถ้าเป็นแบบนั้นก็ดีค่ะ บางคนอยากได้บัตรกดเงินสดเพราะว่าอยากซื้อของ อยากได้โน่นได้นี่ อยากจับจ่ายใช้สอยให้มันคล่องมือ บอกเลยว่าอันตรายมาก ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสด..ไม่น้อยนะคะ

2021.12.17 12:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี