Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการคิดอัตราดอกเบี้ยผ่อนชำระอย่างไรคะ

อยากจะทราบว่าในกรณีที่เราใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money แล้วได้รับวงเงินอนุมัติในการใช้จ่ายในยามที่ฉุกเฉินแล้ว อยากรู้ว่าในกรณีทำการชำระคืนค่ามีการคิดอัตราดอกเบี้ย ในการผ่อนชำระคืนให้กับทางบัตรกดเงินสดอย่างไรบ้างคะ เพราะถ้ามีการคิดอัตราดอกเบี้ยที่ถูกใครๆก็อยากจะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดมีค่ะ ก็เลยอยากจะรู้ไว้ก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kalki

ในการผ่อนชำระคืนกับบัตรกดเงินสดเอมันนี่นะครับมีการคิดอัตราดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียม การใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก แล้วชำระคืนเพียงขั้นต่ำ 3 เปอร์เซ็นต์ของยอดคงค้างหรือไม่ต่ำกว่า 100 บาท มีน้อยจ่ายน้อย แบ่งเบาภาระ รักษาประวัติ มีมากจ่ายมาก มีนี่หมดไว ซึ่งเราสามารถทำการพูดคุยกับทางบัตรกดเงินสดได้นะครับว่าเรามีกำลังในการผ่อนชำระมากน้อยขึ้นอยู่กับเราคุยกันได้

2020.09.15 19:9

ไก่จ้า

จริงๆอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับการผ่อนชำระอยู่ที่ 17 เปอร์เซ็นต์ถึง 25 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ ถ้าถามว่าทำไมแต่ละคนได้รับอัตราดอกเบี้ยในการผ่อนชำระคืนไม่เท่ากัน ก็บอกได้เลยว่าก็ขึ้นอยู่กับเงินเดือนที่เอาไปขอเพื่ออนุมัติวงเงินในการกู้นั่นเอง ยิ่งกู้เงินมาใช้มากก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ต่ำ เพราะเป็นการสนับสนุนให้เรากู้เงินเยอะๆจะได้รับอัตราดอกเบี้ยน้อยกว่าค่ะ

2020.11.26 12:4

บุรเศรษฐ์

ผมว่านะครับเรื่องของ อัตราดอกเบี้ย น้อยมากนะครับ ที่เขาจะคิด อัตรา 17% ให้กับเรานะครั ส่วนใหญ่ที่เขาคิด จะอยู่ที่ 25% นะครับ เรื่องดอกเบี้ยถ้าเท่าที่ผมบอกก็ถือว่าเป็นบัตรกดเงินสดที่น่าใช้นะครับ ผมเคยเจอของบางเจ้านะครับ คิดอัตราดอกเบี้ย ที่สูงสุดเลยครับ แถม บัตรของเขากดได้แค่เงินสดอย่างเดียวเลยครับ ใช้อย่างอื่นไม่ได้เลยครับ

2020.12.18 15:40

Pontib

@k.บุรเศรษฐ์ ก็จริงที่สถาบันการเงินอื่นเขาไม่ได้คิดดอกเบี้ยแพง แค่ 17 - 25 % แต่ไม่ใช่สำหรับบัตรกดเงินสด a money นะคะ ที่นี่เขามีการคิดดอกเบี้ย 28% ต่อปีเลย ถือว่าดอกเบี้ยแรงมากๆ อันนี้เราก็ไม่รู้เหมือนกันนะเพราะว่าเราไม่เคยใช้แต่เคยได้ยินเพื่อนพูดมาว่าดอกเบี้ยประมาณเท่านี้ ทางที่ดีอย่าสมัครดีที่สุดถ้าไม่จำเป็นต้องใช้งาน

2021.02.27 8:3

Isara::

เรื่องดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสด ไม่ว่าจะเป็นของที่ไหนน่าจะมีอัตราที่ใกล้เคียงกันอยู่แล้วนะครับ เพราะเขาจะมีฐานของการคิดดอกเบี้ยอยู่แล้ว..ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ ดอกเบี้ยของบัตรกดเงินเลยจะประมาณเดียวกันน่ะครับอย่างที่บางคนเข้ามาคอมเมนต์บอกๆไว้แล้ว บัตรกดเงินสด a money ก็ประมาณนั้นเหมือนกัน ใช้บัตรแล้วต้องคำนวณการจ่ายคืนด้วย

2021.12.18 9:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี