Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครออนไลน์จะได้รับบัตรกดเงินสดอย่างไรครับ

ผมอยากจะรู้ว่าในกรณีที่เราสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money ผ่านทางช่องทางออนไลน์ เราจะสามารถได้รับบัตรกดเงินสดอย่างไรครับต้องเดินทางไปสำนักงานสาขาใกล้บ้านหรือเปล่า อีกอย่างนึงผมก็กลัวว่าบัตรกดเงินสดของเราจะถูกขโมยข้อมูลระหว่างการเดินทางมาถึงตัวเราผมคิดถึงเกี่ยวกับเรื่องของความปลอดภัยของข้อมูลด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hawk

ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับเรื่องนั้นหลังจากเรายื่นเอกสารการสมัครครบถ้วน และเราได้รับการอนุมัติให้ใช้บริการเราจะได้รับบัตรกดเงินสด a money ทันที บัตรนั้นจะถูกส่งไปที่บ้านของเราครับ เราจะยังไม่สามารถใช้บริการของบัตรกดเงินสดได้จนกว่าเราจะได้รับอนุมัติโดยบริษัทครับ ทางบริษัทจะแจ้งผลการพิจารณาสินเชื่อผ่านทางข้อความ sms ไปยังเบอร์โทรศัพท์มือถือที่เราได้ระบุไว้แล้วถึงจะสามารถใช้บริการได้ครับ

2020.09.17 19:9

นิว

แต่อย่าลืมนะคะเมื่อ ได้รับบัตรกดเงินสดเอมันนี่แล้ว อย่าเพิ่งนำไปใช้จ่ายหรือกดเงินสดโดยทันที จำเป็นต้องมีการตรวจสอบความถูกต้องที่มีการเขียนไว้ที่บัตรก่อน เพื่อที่จะสามารถตรวจสอบความถูกต้อง เวลาเอาไปใช้จะได้ไม่เกินมีปัญหา และอย่าลืมที่จะอ่านคู่มือการใช้ก่อน เคยจะช่วยให้เรารู้รายละเอียดเวลาเอาบัตรไปใช้ในการกดเงินสดจากตู้ atm ด้วย

2020.11.26 12:8

อนงค์นาถ

เดี่ยวนี้อะไรก็งายไปหมดเลยนะคะ ตั้งแต่มี อินเตอร์เน็ต ทุกอย่างดูเหมือนง่ายไปหมดเลยคะ จำได้เมื่อ 4ปีที่แล้ว เวลาจะขอสินเชื่อแต่ละอย่าง ต้องเสียเวลาเป็นวันๆไปนั้งรอคิวที่ธนาคาร แถม ถ้าเอกสารไม่ครบ ก็ต้องกลับมาที่บ้านเตรียมเอกสารอีก ตอนนี้ สบายเลย นั้งรอ บัตรกดเงินสดเลย แบบนี้ชีวิตไม่ต้องไปแข่งขับกับใครแล้วสบายมาก

2020.12.18 15:40

คากิ

อยากรู้เหมือนกันนะคะว่าบัตรกดเงินสดของa money เนี่ย เขามีแอปให้เราด้วยไหมคะเช็คยอดเงิน หรือสามารถกดเงินที่ไม่ต้องใช้บัตรได้ ไม่ใช่อะไรหรอกนะเราอยากเช็คค่าใช้จ่ายหรือเช็คยอดเงินในบัตรของเราได้บ้าง พอดีเห็นเพื่อนใช้บัตรเครดิตแล้วก็เห็นว่าเขามี Application ที่สามารถเช็คยอดเงินคงเหลือในบัตรได้แล้วก็เช็คยอดค่าใช้จ่ายได้ก็เลยอยากรู้ว่าบัตรกดเงินสดมีหรือเปล่า ??

2021.02.27 8:13

อาซิก//

ถ้าพี่เป็นคนที่ขี้กลัวขนาดนี้ผมแนะนำพี่เลยครับว่าให้ไปสมัครที่ออฟฟิศเขาเลยดีกว่า ทำอย่างนั้นพี่น่าจะมั่นใจมากขึ้นแน่นอนว่าข้อมูลของพี่จะไม่โดนขโมย พอจะเข้าใจได้อยู่นะครับว่าทำไมพี่ถึงกลัวเรื่องนี้มาก คงอ่านข่าวมาเยอะใช่มั้ยล่ะ ที่เป็นเรื่องเกี่ยวกับการขโมยข้อมูลบัตรพวกนี้น่ะ ยังไงเวลาใช้บัตรก็ต้องระวังด้วยนะครับ

2021.12.17 12:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี