Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

ในกรณีที่เราสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money เราจะได้รับบัตรกดเงินสดมาแต่ยังไม่สามารถที่จะใช้บริการได้จนกว่าเราจะได้รับการอนุมัติค่ะ เลยอยากรู้ว่าในกรณีที่เราได้รับการอนุมัติให้ใช้บัตรผ่านทาง SMS แล้ว เราจำเป็นต้องทำขั้นตอนอะไรต่อไปครับเพื่อที่จะสามารถใช้บัตรกดเงินสดในการกดเงินสดได้สักที อยากจะรู้เกี่ยวกับขั้นตอนการเริ่มใช้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะลิ

ก็เมื่อเราได้รับการอนุมัติใช้บัตรเอมันนี่นะคะ เราก็สามารถที่จะเปิดใช้บริการบัตรกดเงินสดเอมันนี่ทันที ผ่านช่องทางระบบโทรศัพท์ตอบรับอัตโนมัติหมายเลข 0 2004 5000 และกด* 2 ค่ะ ได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลย ซึ่งมีระยะเวลาในการเปิดใช้บริการหลังจากที่ได้รับ SMS ภายใน 90 วันนะคะ ไม่อย่างนั้นอาจจะถูกยกเลิกโดยอัตโนมัติ เพียงแค่นี้เราก็สามารถใช้บริการของบัตรกดเงินสดได้แล้วค่ะ

2020.09.19 19:9

บอย

เป็นแบบนี้เองหรือครับ คิดว่าเมื่อได้รับบัตรกดเงินสดเอมันนี่แล้วก็สามารถที่จะเอาไปใช้กดเงินสดได้เลย แต่จริงๆแล้วก็ต้องมีขั้นตอนในการที่จะโทรเพื่อที่จะได้รับการอนุมัติด้วย ต้องดูดีดีนะครับหลังจาก 90 วันที่ได้รับ SMS แล้วต้องมีการใช้บัตรกดเงินสด เพื่อที่จะไม่ได้ถูกระงับการใช้งาน ถ้าใครที่เลือกใช้บริการของบัตรกดเงินสดนี้ก็ต้องรู้รายละเอียดเรื่องนี้ด้วยครับ

2020.11.26 12:11

อนงค์นาถ

ตอนที่มีบัตรกดเงินสดใหม่ๆ เราจำได้เลยคะ พอได้บัตรมาปุ๊ปเราก็อยากลองใช้คะว่าเป็นยังไงบ้าง ตื่นเต้นมากเลยคะ เอาบัตรให้พนักงาน แต่ น้องพนักงานบอกว่า บัตร ใช้งานไม่ได้ เราก็สงสัยบอกว่าได้มาเมื่อกี้เลย น้องพนักงานถามว่า พี่ได้โทรไปขอเปิดใช้งานบัตรหรือยัง เรานี่ อายม้วนเลยคะ ถือว่าเป็นเรื่องหน้าแตกจากการใช้ครั้งแรกเลยคะ

2020.12.18 15:40

เจแปน

อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมใครๆถึงชอบสมัครบัตรกดเงินสดกันหรอคะ ?? ถ้าเราใช้เครดิตมันมีความแตกต่างกันยังไงกับการที่เราใช้บัตรกดเงินสดใช้รูดซื้อสินค้า?? มีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันยังไงค่ะ ?? ถามเยอะหน่อยนะคะเพราะว่ากำลังตัดสินใจว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดดีหรือสมัครบัตรเครดิตดี?? เราอยากได้บัตรที่เน้นการผ่อนสินค้าอ่ะค่ะ

2021.02.27 8:32

ใยบัวบาง..

ประสบการณ์ตรงกันหลายคนคอมเม้นท์เลยนะคะ เป็นแบบนี้ทุกบัตรกดเงินสดมั้ยหรือว่าเป็นเฉพาะบัตรกดเงินสด A money คะ? คนไม่เคยใช้อะเนอะจะรู้ได้ยังไงว่าต้องทำอะไรก่อนการใช้งานหรือเปล่า แต่อ่านคอมเม้นท์ข้างบนแล้วไม่ต้องเขิน ไม่ต้องอายกันนะคะเพราะว่ามีหลายคนเป็นเหมือนกัน คาดว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงใช้บัตรนี้เพลินไปแล้วล่ะค่ะ

2021.09.21 12:55

อาซิก//

สาเหตุที่คนชอบใช้บัตรกดเงินสดเหรอครับ @เจแปน สาเหตุก็เพราะว่าฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสดจะน้อยกว่าของบัตรเครดิต บัตรกดเงินสดบางที่มีเงินเดือน 7-8 พันบาทก็สามาถขอสินเชื่อตัวนี้ได้แล้ว เอกสารการสมัครก็ใช้น้อยกว่าด้วย แต่ที่เหมือนกันนะ คือบัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิตเวลากดเงินสดออกมาต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย

2021.12.17 12:54

ศักดิ์ดา

ตอนที่น้องได้บัตรตัวนี้มาไม่ทราบว่าเขามีเอกสารอะไรมาให้ด้วยไหมละครับ ที่เขาให้มาเขาเรียกว่าคู่มือการใช้งานของบัตรครับ น้องเอาตัวนั้นมาเปิดอ่านแล้วก็ทำตามที่เขาบอกเลย เขาอุตส่าห์ให้คู่มือการใช้งานก็สนใจกันหน่อยครับ จะได้ไม่ต้องมาบ่นกันว่าทำไม่เป็นบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง ไม่ได้ว่าอะไรใครนะครับแค่พูดให้ฟังเฉยๆ

2022.01.18 15:35

กิตติภูมิ

ส่วนใหญ่แล้วบัตรกดเงินสดจะทำแบบนี้ทั้งหมดเลยไหมครับ เมื่อเราไปขอสมัครบัตรกดเงินสดก็จะให้บัตรเรามาด้วย แล้วก็ค่อยให้เราเปิดใช้งานหลังจากที่เราได้อนุมัติแล้ว แบบนี้แสดงว่าพวกบัตรกดเงินสดส่วนใหญ่แล้วใครที่ขอก็สามารถใช้งานได้ใช่ไหม เพราะไม่อย่างนั้นเขาไม่เอาบัตรให้ไปด้วยหรอกใช่ไหมครับ แต่ถ้าไม่ได้นี่เสียใจเลยนะ มีบัตรแต่กดเงินไม่ได้

2022.03.24 4:56

ชนิกา(:

เพิ่งรู้เหมือนกันว่าหลังจากที่ได้รับการอนุมัติให้ใช้บัตรกดเงินสดเอ มันนี่แล้ว ต้องมีการเปิดใช้งานบัตรก่อน ถึงจะใช้บัตรได้จริงๆ เราก็คิดเหมือนกับบางคน คือ ได้บัตรมาอยู่ในมือแล้วก็ใช้เลย ถ้าเราทำอย่างงั้น พนักงานที่รับบัตรของเราคงงงว่าทำไมบัตรถึงใช้ไม่ได้ ก่อนจะสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ต้องศึกษาขั้นตอนการใช้งานบัตรให้ดีค่ะ

2022.04.17 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี