Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าบัตรกดเงินสดเกิดสูญหายทำยังไงคะ

อยากจะทราบว่าในกรณีที่บัตรกดเงินสดเอมันนี่สูญหายหรือถูกขโมยไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะจากคนอื่น เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะเพื่อที่จะไม่ให้ถูกขโมยข้อมูลหรือว่าเอาบัตรของเราไปใช้กดเงินสด เพื่อเป็นการป้องกันการใช้งานของบัตรกดเงินสดและเงินที่อยู่ในวงเงินจะได้ไม่ถูกขโมยออกมาใช้ค่ะเป็นการป้องกันตัวเองด้วย เลยอยากทราบว่าถ้าเกิดเหตุกรณีแบบนี้ทำยังไง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bebo

ไม่ยากค่ะโทรไปอายัดบัตรที่ศูนย์บริการลูกค้าประชาสัมพันธ์โทร 0 2004 5000 ซึ่งช่วงเวลาที่จะให้บริการก็คือ 9.00 นถึง 18.00 นทุกวันนะค่ะ และอีกวิธีหนึ่งที่จะช่วยให้เราสามารถกลับมาใช้ข้อมูลของบัตรกดเงินสดอันเก่าได้ก็คือ ให้นำเอกสารบัตรประจำตัวประชาชนตัวจริงติดต่อสำนักงานสาขาของเอมันนี่เพื่อขอบัตรใหม่ได้เลยค่ะ แค่นี้ก็ใช้บริการได้เหมือนเดิมแล้วค่ะ

2020.09.22 19:9

ออย

อันนี้ก็ต้องระวังเหมือนกันนะคะในกรณีที่บัตรหาย ถ้าเราใช้เวลาในการยืดเยื้อไม่ไปทำการหยุดการใช้งานบัตรแล้วละก็ อาจจะถูกคนสวมรอยเอาบัตรไปใช้คือขโมยข้อมูลจากบัตรได้ ทางที่ดีควรที่จะทำการติดต่อเพื่อระงับการใช้บัตรค่ะโดยเร็วที่สุด หลังจากนั้นก็ทำการติดต่อเพื่อที่จะได้บัตรใบใหม่ในการใช้งาน เป็นเรื่องสำคัญนะคะต้องดูแลนิดนึง

2020.11.26 12:15

เทวิญ

เวลาบัตรหาย เรามัก ค้นก่อนว่าอาจลืมวางไว้ที่ไหนไหม แต่แบบนี้อันตรายอย่างที่บอกกันจริงๆนะครับ ผมว่าทันทีที่รู้ตัวว่าบัตรกดเงินสดหาย ต้องรีบทำการอายัดทันทีเลยครับ เป็นการป้องกันเบื้องต้นครับ ถ้าเราเจอบัตรแล้วก็ค่อยถอนอายัดบัตรครับ แบบนี้เป็นการป้องกันที่ดีที่สุดนะครับ แต่หลายคนมักปล่อยเวลาให้ผ่านไปนานมากเหมือนที่บอกจริงๆครับ

2020.12.18 16:8

นานะ

แต่ว่าถ้าโทรไปอายัดแล้วถ้าอยากจะได้บัตรคืนไม่ว่าเราจะเจอบัตรหรือว่าบัตรหายไปจริงๆเราจะต้องไปดำเนินการทำบัตรใหม่ค่ะ อาจจะดูเหมือนเสียเวลาแต่เราว่าถ้าสงสัยว่าบัตรหายก็ทำการอายัดบัตรไว้เลยดีกว่าทำเรื่องใหม่ก็ไม่ยากเท่าไหร่อย่างมากกว่าจะเสียเวลา แต่เราว่าดีกว่านะคะถ้ายังไงไปแจ้งความไว้ด้วยก็ดี เพราะว่าสมัยนี้คนที่เป็นพวกโจรอะไรก็เก่งได้บัตรเราไปอาจจะเอาไปทำอย่างอื่นได้เราก็ไม่รู้

2021.02.10 14:21

ญฉัตรลดา

ถ้าเราทำการอายัดบัตร ไม่ว่าเราจะเจอหรือว่าไม่เจอบัตร สุดท้ายเราก็ต้องไปที่ออฟฟิศเจ้าของบัตรกดเงินสดของเรา เพื่อยืนยันตัวตนแล้วก็ขอถอนอายัดบัตร แล้วตอนนั้นแหละค่ะ ถ้าบัตรเราหายเขาก็ให้เราทำใหม่เสียค่าทำบัตรใหม่ 200 บาท กรณีที่เราแค่ลืมบัตรเพียงถอนอายัดเท่านั้นไม่ต้องทำบัตรใหม่ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนบัตรใหม่ก็เสียเงินค่ะ

2021.12.18 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี