Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บัญชีออมทรัพย์นี้มีประโยชน์อย่างไร

คือดิฉันได้ยินเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์มาหลายธนาคาร ซึ่งแต่ละธนาคารก็ให้อัตราดอกเบี้ยแตกต่างกันออกไป เพื่อที่เราจะสามารถเก็บสะสมเงินออมไว้ในบัญชีธนาคาร และมีความปลอดภัยในการเก็บรักษาเงินของเรา ดิฉันสนใจอยากใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ของ citibank ฉันอยากรู้ว่าเมื่อฉันใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้จะมีประโยชน์อะไรสำหรับฉันบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Charleston

บัญชีออมทรัพย์ของ citibank คือบัญชีนี้สามารถช่วยเราในการบริหารการใช้เงินและเงินออมของเราอย่างมีประสิทธิภาพนะคะ และยังช่วยเพิ่มพูนความมั่งคั่งของเราโดยที่มีอัตราดอกเบี้ยที่สูงพอใช้ได้เลยค่ะ และเราสามารถเลือกประเภทของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้ตามความเหมาะสม ไม่ว่าจะเป็นการใช้บริการแบบฝากระยะสั้นหรือฝากระยะยาว ตามแต่ที่เราสะดวกเพียงเราศึกษาเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับนะคะ

2020.09.25 19:9

อ้อม

บัญชีออมทรัพย์ของธนาคารซิตี้แบงก์ เป็นเหมือนกับกระเป๋าตังค์ออนไลน์ที่ช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินได้ง่ายขึ้น เป็นตัวเลขโดยไม่ต้องใช้เงินสดของเรา และสะดวกด้วยสามารถทำงานร่วมกับ internet banking ของ application citibank ทำให้การโอนเงินหรือการใช้เงินซื้อสินค้าออนไลน์ ทำได้ง่ายและสะดวกมากขึ้นนั่นเอง

2020.11.26 12:20

แก้วกมลพร

ไม่ทราบว่า อยากเปิดบัญชีเอาไว้เก็บเงินอย่างเดียวไหมคะ ถ้าเป็นแบบนี้ บัญชีออมทรัพย์ ไม่น่าจะใช่ตัวเลือกที่ดีคะ เพราะว่าดอกเบี้ยค่อนข้างได้น้อยมากคะ แต่ถ้าเป็นบัญชีแบบเงินฝากประจำ ดอกเบีั้ยจะดีกว่าคะ เราสามารถกำหนดได้คะว่าต้องการฝากกี่ปีแล้วมาสมารถถอนออกมาใช้งานได้คะ แต่ถ้าอยากเปิดใช้งาน ธนาคารนี้โอเคอยู่คะ

2020.12.18 16:8

ระนาว

ถ้าจะเอาเงินฝากบัญชีออมทรัพย์เพื่อเก็บออมเงินก็บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ Citibank ก็น่าสนใจค่ะแต่ว่าถ้าอยากจะฝากเงินเพื่อกอบโกยกำไรหรือว่าให้มันเกิดดอกออกผลเนี่ยเราไม่แนะนำให้ฝากกับธนาคารคือไม่แนะนำให้เอาเงินเข้าไปลงไว้ในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์นะคะเพราะว่าทำแบบนั้นน่ะได้เงินไม่เท่าไหร่เองค่ะ สู้เอาไปลงทุนในกองทุนรวมอยากได้เงินเยอะกว่าเลย

2021.02.10 14:22

Rattaket27

การใช้งานของบัญชีออมทรัพย์ ก็จะเหมือนกับทุกธนาคารแหละครับ สามารถเบิกถอนเงินสดออกมาตอนไหนก็ได้ ถ้าเป็นลักษณะแบบนี้ไม่ทราบว่ายังสนใจเปิดอยู่ไหมล่ะครับ หรือเอาที่หลายๆคนบอกดีกว่ามั้ย ถ้าเน้นเก็บไม่เน้นถอน ฝากบัญชีประจำเอาไว้เลยดีกว่า ระบุเวลาเอาเลยครับว่าจะฝากนานเป็นเดือนหรือว่าจะฝากยาวๆเป็นปี เลือกได้เลย

2021.12.18 14:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกการใช้งานกับ internet banking ได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

ธนาคารดิจิทัล

มีขั้นตอนการสมัครใช้บริการกับ application อย่างไรคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM เป็นอย่างไรคะ

มีค่าธรรมเนียมอย่างไรในการใช้บัตร citi card.

เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ฝากเงินประจำใน citibank ต้องทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี