Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีขั้นตอนการสมัครใช้บริการกับ application อย่างไรคะ

คือฉันเปิดบัญชีออมทรัพย์ของ citibank แล้วฉันได้ยินมาว่า สามารถใช้บริการ application internet banking ของ citibank ได้ คือทำให้การทำธุรกรรมการเงินของเราง่ายขึ้นและไม่ต้องสมัครบัตร ATM มีบัตร debit เพิ่มก็ได้ ฉันอยากรู้วิธีการหรือขั้นตอนในการสมัครใช้งานผ่านทางapplication ดังกล่าว เธอที่ฉันจะสามารถสมัครใช้บริการได้สักทีค่ะถ้ามีใครมีความรู้ช่วยบอกด้วยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Drake

จริงๆวิธีง่ายๆเลยนะครับที่ผมทำก็คือตอนที่เราเปิดบัญชีออมทรัพย์ citibank ให้เรานำโทรศัพท์มือถือของเราไปที่สำนักงานสาขาด้วยเพื่อให้พนักงานทำการเชื่อมต่อบัญชีธนาคารของเราเข้ากับแอพพลิเคชั่นดังกล่าวครับ หรือถ้าเราไม่สามารถทำได้ด้วยตัวเองหลังจากที่เราเปิดบัญชีมานานแล้วเราก็สามารถนำสมุดคู่ฝากของเราและโทรศัพท์มือถือเดินทางไปที่สำนักงานสาขาให้พนักงานทำให้สักครั้งครับ

2020.07.01 16:6

ทวี

เมื่อเราติดตั้งแอพพลิเคชั่นแล้ว เราไม่สามารถที่จะทำการ login เข้าเองโดยอัตโนมัติได้ครับ ต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาเพื่อพนักงานจะทำการต่อสัญญาณให้ในครั้งแรก แนะนำว่าให้หาเวลาว่างๆที่เราผ่านสำนักงานสาขาแล้วเข้าไปทำดีกว่า เป็นประโยชน์และสะดวกดีนะครับผมก็ยังใช้บริการอยู่ ไม่ว่าอยู่ที่ไหนที่มีอินเทอร์เน็ตและโทรศัพท์ก็ทำธุรกรรมการเงินได้เลย

2020.11.27 14:5

อารีรัตน์

เรื่องการยืนยันตัวตน เราสามารถ ยืนยันได้ที่ตูh ATM ได้แล้วไม่ใช่เหรอคะ เราไม่ต้องไปที่ธนาคารแล้วนะคะ สามารถ รับรหัส เข้าแอพฯได้ที่หน้าตู้เลยนิคะ ตอนนี้หลายคนใช้ แอพฯ ธนาคารกันเยอะมากเลยคะ ยิ่งช่วงโควิด-19 ด้วยแล้วถือว่าเป็นยุคเริ่มต้นของแอพฯธนาคารก็ว่าได้เลยคะ หลายคนกลัวที่จะเจอคนมากๆ แอพฯแบบนี่ถือว่าเป็นทางเลือกคะ

2020.12.19 14:34

Nao

@ทวี อ้าว แบบนี้ต่อให้สมัครใช้แอปไปก็ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่นน่ะสิ ก็เหตุผลหลักๆที่เราๆสมัครแอปกันก็เพื่อจะได้ไม่ต้องไปถึงสาขาของธนาคาร น่าจะต้องเสียเวลาแบบนี้ด้วย จะมีคนใช้บริการไหม เดี๋ยวนี้ อย่างน้อยเราคนหนึ่งที่ไม่อยากเดินทางไปธนาคารเสียเวลาน่าดูเลย ครั้งแรกคนเดียวอาจจะต้องคิดอีกที กลัวเรื่องนี้อยู่ ไม่มั่นใจ

2021.02.22 13:26

..กิตติธัช..

เดี่ยวนี้เราไม่ต้องไปยืนยันตัวตนที่ธนาคารแล้วนะครับ สามารถไปทำได้ที่ตู้ ATM หรือว่าที่ 7/11 ก็ได้เหมือนกัน ที่มันยากก็ตรงนี้แหละ จริงๆเราน่าจะทำการยืนยันตัวตนได้ แต่ถ้าจัดมุมหน้าของเราไม่ดีก็ต้องไปขอความช่วยเหลือจากธนาคารครับเพราะเขาจะสแกนใบหน้าของเราว่าตรงกับบัตรประชาชนมั้ย อาจต้องเสียเวลาหน่อย แต่ใช้งานได้เร็วครับ

2021.12.18 14:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกการใช้งานกับ internet banking ได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM เป็นอย่างไรคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีค่าธรรมเนียมอย่างไรในการใช้บัตร citi card.

เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ฝากเงินประจำใน citibank ต้องทำยังไง

อยากเปิดบัญชี citibank ขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี