Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM เป็นอย่างไรคะ

เดี๋ยวนี้เมื่อเราเปิดบัญชีออมทรัพย์ไว้ใช้งานร่วมกับ ATM คือเรื่องนี้อำนวยความสะดวกให้กับฉันมากเลยค่ะฉันสามารถ ใช้บริการการกดเงินสดผ่านเครื่อง ATM ที่เราพบเจอในแต่ละวันได้ ทำให้การเบิกเงินสดออกมาใช้สะดวกสบายแล้วไม่ต้องพกเงินสดจำนวนมากๆในกระเป๋าสตางค์เพราะไม่รู้ว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไรที่อาจจะทำให้เงินนั้นถูกขโมยหรือเปล่า ดิฉันก็เลยอยากทราบเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมการเบิกเงินสดนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Krista

หรือถ้าคุณผู้หญิงอยากจะเปิดใช้บริการบัตรเอทีเอ็มนะครับ ก็อำนวยความสะดวกและสำหรับค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดนะครับ ในช่วงนี้มีโปรโมชั่นที่ทำให้เราฟรีค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM ทั้งของธนาคาร citibank และธนาคารอื่นในประเทศและนอกประเทศครับ แน่นอนว่ามีเงื่อนไขการให้บริการในเรื่องนี้ครับ แต่ก็สะดวกขึ้นนะครับเพราะเรากดเงินได้ฟรีไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

2020.07.02 16:6

นุ่น

สะดวกมากเลยนะคะถ้าโอนเงินแล้วไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม แต่ไม่รู้ว่าสำหรับตู้ ATM ที่เป็นของธนาคารอื่นเสียค่าธรรมเนียมด้วยหรือเปล่า แต่ถ้ากลัวว่าจะเสียค่าธรรมเนียม หรือค่าบริการอื่นๆในกรณีที่ใช้บัตร ATM ก็สามารถทำการลงทะเบียนและใช้บริการอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งดีกว่าไหมคะ ฟรีค่าธรรมเนียมในได้หลายทาง แล้วใครๆก็ใช้กันนิยมมากเลย

2020.11.27 14:8

ภักดิ์

ถ้าใช้งาน ตู้ เอทีเอ็มแล้ว กลัวว่าจะเสียค่าธรรมเนียม เรามีทางเลือกที่ดีกว่าครับ แล้วยิ่งช่วงนี้รับรองครับใช้วิธีนี้ ห่างโควิด-19 แน่นอนครับ สมัครแอพฯของธนาคารเลยครับ ใช้งานง่ายกว่าเยอะเลยครับ แล้วเวลาเรา โอนเงิน ก็สบายมากครับไม่ต้องห่วงว่าจะเสียค่าธรรมเนียมครับ ฟรีทุกธนาคารที่เราโอนไปครับ ยกเว้นโอนไปต่างประเทศนะครับ

2020.12.19 14:34

nao

@นุ่น เบิกเงินสดผ่านเอทีเอ็มนี้ไม่เสียค่าธรรมเนียมแต่ว่าสำหรับตู้เอทีเอ็มนี้ไม่ค่อยมั่นใจใช่ไหมคะคือตอนนี้ก็สนใจอยากจะลองใช้บริการตัวนี้อยู่อย่างเช่นการลงทะเบียนของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งแต่ยังไม่ค่อยมั่นใจอยู่เรื่องหนึ่งคือเรื่องความปลอดภัยเพราะถ้าคนแฮ็คระบบหรือว่าให้รหัสเราได้เราก็มีโอกาสศูนย์เงินฟรีใช่ไหมล่ะคะ

2021.02.22 13:28

..กิตติธัช..

ถ้ากดเงินผ่านตู้อื่นที่ไม่ใช่ของธนาคารนี้ อาจจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในการกดครับ แต่เดี๋ยวนี้อะ เอาจริงๆนะ ตั้งแต่มีการใช้งานผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคาร ผมไม่ได้กดเงินจากตู้เลยครับเพราะว่าผมสามารถโอนเงินจ่ายได้ทุกอย่างเลย ยิ่งช่วงโควิด-19ระบาดมานี้ ร้านค้าหลายร้านก็ไม่ค่อยจะรับเงินสดด้วยเหมือนกัน โอนเงินเอาครับ

2021.12.18 14:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกการใช้งานกับ internet banking ได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

ธนาคารดิจิทัล

มีขั้นตอนการสมัครใช้บริการกับ application อย่างไรคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีค่าธรรมเนียมอย่างไรในการใช้บัตร citi card.

เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ฝากเงินประจำใน citibank ต้องทำยังไง

อยากเปิดบัญชี citibank ขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี