Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่าธรรมเนียมอย่างไรในการใช้บัตร citi card.

ฉันใช้บัญชีออมทรัพย์ของ citibank และอยากสมัครใช้บัตร citi card ด้วย เพราะอำนวยความสะดวกให้กับเราในการทำธุรกรรมผ่านทางตู้ ATM ที่อยู่ใกล้ตัวเรา ดิฉันไม่อยากเก็บเงินสดไว้กับตัวมากๆเลยอยากฝากถอนไว้กับทางธนาคารแล้วอย่ากดออกมาใช้ตามที่ฉันสะดวก ฉันเลยนึกถึงบัตร citi card แปลว่าบัดนี้จะอำนวยความสะดวกให้กับฉันในเรื่องนี้ฉันเลยอยากรู้ว่ามีการสมัครและต้องเสียค่าธรรมเนียมในการสมัครใช้บริการดังกล่าวหรือเปล่าคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sailor

สามารถสมัครใช้บริการได้นะครับ คือบัตร citi card เป็นการอำนวยความสะดวกให้กับตัวเราในการใช้งานผ่านทางตู้ ATM สำหรับการสมัครใช้บริการฟรีนะครับไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีในการใช้บัตรนี้ เพราะเราเห็นว่าเมื่อเราเปิดบัญชีและสมัครบัตร ATM หรือบัตรเครดิตเพิ่มจะมีการเสียค่าธรรมเนียมรายปีหรือการดูแลบัตรเครดิตดังกล่าว ซึ่งบางครั้งเราไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมสำหรับสิ่งเหล่านี้ครับ

2020.07.03 16:6

ไมร์

ถ้าเราสมัครใช้คู่กับบัตร ATM ก็มีค่าธรรมเนียมแน่นอนครับ หรือว่าเป็นบัตรเครดิตก็มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วย ถ้าสนใจที่จะไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมในการกดเงินจากตู้ ATM ผมแนะนำว่าใช้บริการของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งดีกว่านะครับ ช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางโทรศัพท์มือถือสะดวก ให้สามารถที่จะถอนเงินจากตู้ atm ได้ด้วยไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี

2020.11.27 14:10

ภักดิ์

ทำไมต้องไปสมัคร บัตรอะไรให้มันวุ่นวายละครับ ทำไม ไม่ใช้วิธีที่ง่ายกว่านั้นครับ จะใช้เงินทีก็วิ่งไปกดทีเหรอครับ ผมว่ามันจะลำบากเปล่าๆนะครับ ทำธุรกรมผ่านมือถือเลยครับ สะดวกแล้วก็ง่ายด้วยครับ เวลาซื้อของก็สามารถโอนเงินจ่ายได้สบายๆครับ ไม่ต้องกังวลว่าจะหาตู้กดเงินเจอไหม ไม่ต้องกลัวกดเงินต่างตู้ด้วยนะครับ

2020.12.19 14:34

mama

@ไมร์ หรือถ้าเป็นบริการ banking online น่าจะมีค่าะรรมเนียมที่น้อยกว่า เเบบ ATM นะคะเพราะว่ากระเเสโลกตอนนี้การทำธุรกรรมออนไลน์เป็นที่นิยมเเละเเพร่หลายมากขึ้นเรื่อยๆ ห่วงเเต่ว่าจะมีการโจรกรรมข้อมูลเเละการยักยอกทรัพย์ออนไลน์นี่เเหละค่ะที่น่ากลัวถ้าจะให้ดีต้องสึกษาเรื่องนี้เยอะๆ เเต่ผลดีก็คือค่าธรรมเนียมจะถูกกว่า ATM เเน่ๆค่ะ

2021.02.22 13:28

..กิตติธัช..

ไม่อยากเก็บเงินสดไว้กับตัว ทำไมไม่หันมาใช้บัญชีเงินแบบออนไลน์ดูละครับ ไปไหนมาไหนก็ไม่ต้องวิ่งหาตู้ให้เหนื่อยเพราะว่าเดี๋ยวนี้ร้านค้าส่วนใหญ่แทบทุกร้านเลยเอา เขามีการจ่ายเงินแบบโอนเข้าบัญชีของเขาด้วย ทำแบบนี้สะดวกมากครับ ตอนนี้เงินสดในตัวของผมนับได้เลยครับ มีไม่ถึงพันบาท แต่ถ้าฉุกเฉินผมใช้งานผ่านแอปของธนาคารทันทีเลยครับ

2021.12.18 14:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ถูกการใช้งานกับ internet banking ได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

ธนาคารดิจิทัล

มีขั้นตอนการสมัครใช้บริการกับ application อย่างไรคะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ค่าธรรมเนียมในการเบิกเงินสดผ่านเครื่อง ATM เป็นอย่างไรคะ

เงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ฝากเงินประจำใน citibank ต้องทำยังไง

อยากเปิดบัญชี citibank ขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี