Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แลกเปลี่ยนอัตราเงินอะไรได้บ้าง

พอดีว่าผมต้องทำงานร่วมกับคนหลายประเทศเลยอยากเปิดบัญชีใหม่ แต่เห็นของเพื่อนคนอื่นบางธนาคารมีอัตราแลกเปลี่ยนเงินแค่ไม่กี่ประเทศ ผมก็เลยอยากจะทราบว่าของ ธนาคารยูโอบี มีอัตราแลกเงินอะไรได้บ้าง เพราะผมต้องโอนเงินของ USD JPY EUR และอื่นๆ พอจะแนะนำทั้งหมดได้ไหมว่ามีอัตราเงินของอะไรบ้าง ผมจะขอบคุณมากถ้าพิจารณาคำถามของผม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Namir

สวัสดีค่ะ ฉันก็เป็นคนนึงที่ทำงานร่วมกับคนหลายประเทศ ที่คุณเลือกธนาคาร ยูโอบีเป็นตัวเลือกที่ดีค่ะ เพราะว่าทางยูโอบีก็มีอัตราแลกเปลี่ยนเงินหลายกสกุลค่ะ ก็มี USD GBP JPY MYR CGD HKD AUD NZD CAD CHF DKK NOK SEK INR EUR CNY ตามที่ดิฉันพิมพ์บอกคุณไปนี่คือสกุลทั้งหมดที่ทางธนาคารยูโอบีมีอัตราแลกเปลี่ยนเป็นสกุลเงินได้หลายสกุลค่ะ

2020.07.07 16:6

ไก่

ดูจากคอมเม้นด้านบนแล้วก็รู้เลยนะคะว่ามีเกือบทุกสกุลเงินเลย เดี๋ยวนี้ไม่ว่าธนาคารไหนก็มักจะมีการแลกเปลี่ยนสกุลเงินให้กับเราถ้าเราต้องการค่ะ แต่ถ้าการฝากเงินเข้ากับบัญชี เราจำเป็นต้องระบุก่อนที่จะทำการเปิดบัญชีนะคะว่าจะเอาเป็นสกุลเงินอะไร ไม่สามารถที่จะเอามารวมกันได้ ไปช่วยให้เราสำหรับตอนที่สะดวกใช้เงินตราต่างประเทศในการฝากเข้ามาในคะ

2020.11.27 14:18

เยาวเรศ

ได้ยินว่า ธนาคารของ ยูโอบี เป็น ธนาคารของต่างประเทศ ใช่ไหมคะ ถ้าจำไม่ผิด เป็น ธนาคารของ สิงคโปร์ ใช่ไหมคะ ไม่น่าแปลกคะที่ธนาคารนี้จะ รับสกุลเงินของหลายๆประเทศคะ เราว่าเป็นธนาคารที่เหมาะนะคะ สำหรับคนที่ลงทุนต่างประเทศแล้วก็ไม่เงินตราต่างประเทศเข้ามาบ่อย จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแลกเปลี่ยนให้เปลืองเงินคะ

2020.12.19 14:34

money

@ ไก่ ใช่เเล้วค่ะเเต่การเป้ดบัญชีทุกประเภทจะสามารถโอนย้ายบัญชีไปเป็นค่าเงินอื่นๆได้โดยการให้การเทียบค่าเงินด้วยนะคะ น่าจะต้องใช้หลักฐานบางอย่างที่ขอจากธนาคารอยากเช่นเลข Swift Code ที่มาจากธนาคารทีนี้ไม่ว่าจะโอนเงินจากธนาคารไหนก็สามารถโอนเงินได้ได้เเล้วคะ แต่ยังไงก็อยากจะให้ระวังด้วยนะคะ เดี๋ยวนี้จะทำอะไรก็ต้องระวังนะคะ

2021.02.22 13:30

ปิยพร

ธนาคาร ยูโอบี ถ้าเราเปิดธุรกิจกับชาวต่างชาติ อันนี้น่าเปิดใช้งานคะ เพราะว่าสามารถรับเงินได้หลายสกุลแบบที่เพื่อนบอกคะ แต่ถ้าเราเพียงแค่อยากจะเปิดบัญชีเพื่อนฝากเงินของเรา หรือว่าทำธุรกิจแค่ในบ้านของเรา ก็อาจจะไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีเท่าไรคะ หาเลือกธนาคารที่เราคุ้นๆหูน่าจะดีกว่าคะ เพราะเวลาที่เราขอสินเชื่อจะง่ายกว่าคะ

2021.10.13 14:49

doodee279

ทำงานอะไรครับเนี่ย เจ้าของกระทู้ถึงอยากทราบว่ามีธนาคารใดบ้างที่ให้แลกเปลี่ยนเงินตราได้หลายๆสกุลเงิน ผมไม่เคยทำงานกับคนต่างประเทศหรือ ทำงานร่วมกับบริษัทต่างประเทศเลยอยากรู้น่ะครับ ถือว่าเป็นความรู้และเป็นข้อมูลใหม่ๆให้ผมละกัน ตอนนี้ยังมีงานทำอยู่ ผมก็ดีใจละครับ ช่วงที่ปลดคนงานออกยังกังวลว่าตัวเองจะได้อยู่ต่อหรือเปล่า

2021.10.15 13:6

Rareng//

ดีนะคะที่มีคนรู้เกี่ยวกับธนาคารที่มีอัตราแลกเปลี่ยนเงินหลายๆประเทศมาแนะนำเจ้าของกระทู้ เราไม่รู้เลยค่ะเรื่องแลกเปลี่ยนอัตราเงินเนี่ย ไม่ได้ติดต่อกับใครที่อยู่นอกประเทศเราเลย แสดงว่าเจ้าของกระทู้สามารถไปเปิดบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารยูโอบี อย่างที่คุณถามมาก็ได้น่ะสิ เห็นว่าแลกเปลี่ยนอัตราเงินได้หลายประเทศด้วยน่ะค่ะ

2021.10.28 6:58

11Jarintorn

ไม่ทราบว่าไปเปิดบัญชีแบบที่เพื่อนๆบอกหรือยังคะ ตอนนี้ค่าเงินบาทของเราเป็นไงบ้าง หรือว่าคุณแค่รับเงินสกุลต่างชาติแล้วก็โอนออกทันทีเหรอคะ แบบนี้ก็ไม่ต้องเครียดเรื่องค่าเงินบาทเลยน่ะสิ เพราะมายังไงก็ส่งต่อไปเลยไม่ต้องมาแลกเป็นเงินไทยก่อน แต่น่าสนใจนะ ว่าคุณทำงานอะไรกัน ถึงรับเงินจากหลายๆประเทศแบบนี้อะค่ะ

2021.12.19 10:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี