Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุดเด่นของบัญชีออมทรัพย์นี้คืออะไรคะ

เมื่อเราเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์เพื่อฝากเงิน แต่ละทางธนาคารก็มีเป้าหมายการใช้บัญชีออมทรัพย์แตกต่างกันไป บางธนาคารให้ดอกเบี้ยสูงสำหรับเงินออม บางขนากคานก็แนะนำให้เด็กมาใช้บริการเพื่อเด็กๆโตขึ้นจะมีเงินเก็บออมไว้ใช้ในอนาคตเยอะ ดิฉันเลยอยากทราบเกี่ยวกับจุดเด่นของบัญชีออมทรัพย์ UOB secure ว่า มีจุดมุ่งหมายหรือจุดเด่นอะไรบ้างคะในบัญชีออมทรัพย์นี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hepsy

สำหรับจุดเด่นของบัญชีออมทรัพย์ UOB secure ที่ผมใช้อยู่นะครับ ก็คือเหมาะสมสำหรับคนที่อยากได้ประกันอุบัติเหตุ ซึ่งเราไม่จำเป็นต้องซื้อประกันอุบัติเหตุแต่เราใช้บัญชีออมทรัพย์ของ uba secure เราก็ได้รับการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุ ด้วยวงเงินสูงสุด 20 เท่าของเงินที่เหลือในบัญชีของเรา เป็นไงล่ะครับไม่ต้องเสียเงินไปซื้อประกันแต่เสียเงินมาฝากเงินเข้าบัญชีดีกว่า

2020.07.14 16:6

ฉลอง

ต้องดูดีๆนะครับเกี่ยวกับการคุ้มครองที่จะได้รับ 20 เท่านั้น เพราะว่าจะให้การคุ้มครองก็ต่อเมื่อมีเงินฝากอยู่ในบัญชี ตามเงื่อนไขที่กำหนดเอาไว้ ถ้าอยากที่จะได้รับการคุ้มครองและการฝากเงินและได้รับอัตราดอกเบี้ยไปในตัวนั้น แนะนำว่าให้ฝากเงินขั้นต่ำ 10000 บาทขึ้นไปถึงจะคุ้มค่าครับ เมื่อเกิดอุบัติเหตุจะได้รับการคุ้มครองสูงสุด

2020.11.28 12:45

วันทิพย์

ชอบตรงที่มีคุ้มครองเกิดอุบัติเหตุนี้ละคะ จ่ายให้ 20เท่า ของวันก่อนที่เราจะมมีอุบัติเหตุ เราว่าได้เงินคุ้มครองค่อนข้างมากคะเอาไว้ให้คนข้างหลัวได้ใช้คะ แต่เสียอย่างเดียวเลยคะ บัญชีแบบนี้ต้องมีเงินติดอยู่กับบัญชี ค่อนข้างมากเลยคะ เพราะถ้าเราเพลอกดเงินออกมาหมดแล้วไปเจออุบัติเหตู เงินทุนที่จะได้ 20เท่า ก็อดได้คะ

2020.12.19 15:4

haiki

@Hepsy เเต่ธนาคารอาจจะหักเงินบางส่วนออกไปด้วยไหมครับอย่างเช่นการให้ะนาคารมาคุ้มครองอุบัติเหตุมันมีด้วยหรอครับ หรือบางครั้งก็เห็นสมัครเน็ตก็ยังได้ส่วนลดมันยังไงกันครับ เขาคุ้มครองกันอย่างไรเพราะผมก็ลุงคนหนึ่งสมัยผมไม่ค่อยมีอยากนี้เท่าไหร่ เเต่ถ้าเทียบรุ่นผม ผมก็เก่งอยู่เหมือนกันนะครับผมว่าบอกได้เลยไม่ต้องเกรงใจ

2021.02.22 13:35

Warut g

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure มีประกันอุบัติเหตุด้วยเหรอครับ อืม..เหมากับคนที่อยากออมเงินแบบจริงจังนะ เพราะว่าต้องมีเงินคงค้างในบัญชีตลอด ไม่อย่างนั้นหากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้นมาก็ไม่ได้รับความคุ้มครองหรือเงินชดเชยอะไรเลย น่าเสียดายนะครับ ใครที่อยากออมเงินแบบลืมไปเลยไม่ต้องเอาออกมาใช้ บัญชีนี้น่าสนใจครับ

2021.12.19 9:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนปกติได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงื่อนไขการเปิดใช้บริการบัญชีคืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

ถ้าฝากเงินเก็บเอาไว้นานๆจะเป็นอะไรไหมครับ

บัญชีเงินฝากนี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

ทำไมเงินในบัญชีที่ฝากไว้ลดลงไปเองคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี