Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมเงินในบัญชีที่ฝากไว้ลดลงไปเองคะ

คือฉันเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ UOB ซีเคียว เพื่อที่ได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับฉันในอนาคต แต่เมื่อฉันปล่อยทิ้งไว้นานฉันกลับไปดูการเคลื่อนไหวของบัญชีและเอาสมุดบัญชีไปอัปเดต ปรากฏว่าผ่านไป 2 ปีเงินของฉันลดไป 2,000 บาท ซึ่งถูกหักเดือนละ 100 บาทเป็นเพราะอะไรคะ ทำไมไม่มีการแจ้งให้รู้ล่วงหน้ากับสิ่งที่เกิดขึ้น ทำให้ต้องสูญเงินไปเปล่าๆเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thong Thaem

อันนี้ก็เป็นสิ่งที่ทางธนาคารได้บอกเอาไว้ตั้งแต่แรกแล้วนะครับ สำหรับใครที่อยากจะเปิดบัญชีธนาคารยูโอบีซีเคียวออมทรัพย์มีไว้เพื่อใช้ในการประกันอุบัติเหตุ ควรจะมียอดเงินฝากมากกว่า 5,000 บาทนะครับ ไม่อย่างนั้นถ้าผ่านไป 1 ปีบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวก็จะถูกหักเดือนละ 100 บาทเป็นค่ารักษาบัญชี ก็เป็นเรื่องที่หลายๆคนที่ไม่เข้าใจถูกหักไปหลายคนเหมือนกันครับ

2020.07.23 16:6

ออฟ

มีวิธีอยู่เหมือนกันนะครับที่จะช่วยให้ไม่ถูกหักเงิน ถ้ามีเงินอยู่ในบัญชี UOB secure น้อยกว่า 5,000 บาท ก็คือการทำให้บัญชีของตัวเองมีการเคลื่อนไหว โดยการทำการสมัครอินเทอร์เน็ต banking เพื่อโอนเงินเข้าออก เพียงแค่นี้ก็จะสามารถได้รับการคุ้มครองตลอดแล้ว และไม่ถูกหักเงินเดือนละ 100 บาทด้วย หรือถ้าไม่อยากทำแบบนี้ก็แค่ฝากเงินเพิ่มเข้าไปให้มากกว่า 5000 ก็พอ

2020.11.29 13:52

วัฒนา

ทำไมเขาหัอค่าบริการถึงเดือนละ100บาทเลยครับ แบบนี้เงินไม่หมดบัญชีเหรอครับ ถ้าผมเป็นคุณนะครับ ผมจะ ปิดบัญชีกับธนาคารนี้น่าจะดีกว่านะครับ ไม่ต้องเหลือเงินค้างไว้เพื่อเอาเงินทุนประกันหลอกครับ ผมว่ามันได้ไม่เท่ากับที่เราเสียนะครับ เชื่อเถอะครับ อย่าเอาเงินเหลือเลยครับ รีบๆไปทำการปิดบัญชีให้ไวเลยครับ ก่อนที่เงินจะหมด

2020.12.20 14:16

นางสาว

@ยอด เเละเดี๋ยวนี้เทคโนโลยีก็ไปได้ไกลมากๆ คิดดูสิเมื่อก่อนกว่าจะฝากเงินถอนเงินต้องไปที่ธนาคารเเต่เดี่ยวนี้ มีเเค่มือถือเครื่องเดี่ยว กับบัตรประชาชนเเค่ใบเดียวก็ฝากเงิได้เเล้วคิดดูสิว่าง่ายขนาดไหน ลองทำได้สมัยก่อนนี่ยิ่งดีเลยเพราะผมเคยไปทำธุระที่ธนาคารเป็นวันๆ มาเเล้ว เสียเวลาสุดๆขอบอกเลย การทำได้เเบบนี้ยิ่งดีเลย

2021.02.23 15:30

ลือว่า...

คงจะปล่อยทิ้งในบัญชี UOB secure ไว้นานจริงๆ เจ้าของกระทุ้ถึงได้เสียค่ารักษาบัญชี จะว่าไปค่าธรรมเนียมการรักษาบัญชีนี้ก็แพงเหมือนกันนะครับ 100 บาทต่อเดือนเลย ส่วนใหญ่จะเสียกัน 50 บาทต่อเดือน แล้วแต่เงื่อนไขอะนะ ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงปล่อยทิ้งไว้นานขนาดนี้ล่ะครับ เสียดายเงินที่ถูกหักไปนะ ครั้งหน้าต้องดูบัญชีบ่อยๆครับ

2021.12.20 10:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมการเงินเหมือนปกติได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงื่อนไขการเปิดใช้บริการบัญชีคืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

อยากเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

All (ธนาคาร)

ถ้าฝากเงินเก็บเอาไว้นานๆจะเป็นอะไรไหมครับ

บัญชีเงินฝากนี้ได้รับอัตราดอกเบี้ยอย่างไรคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี