Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้มีข้อดีอย่างไรคะ

เดี๋ยวนี้บัญชีออมทรัพย์มีให้เราเลือกหลายธนาคาร เราสามารถเปิดบัญชีออมทรัพย์แล้วแต่เราว่าจะเปิดมากน้อยแค่ไหนได้เลยไม่มีข้อจำกัด แล้วเดี๋ยวนี้การเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ก็เปิดได้ฟรีเพียงแค่ใช้บัตรประจำตัวประชาชน แต่วันก่อนมีเพื่อนคนนึงแนะนำว่าถ้าอยากเก็บเงินและใช้จ่ายไปด้วยให้ใช้บริการของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีระดับของธนชาติ ฉันเลยอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์นี้มีจุดเด่นหรือจุดมีอะไรบ้างคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wasan

สำหรับจุดเด่นของบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาต เมื่อเราเปิดใช้บัญชีคู่ฝากนี้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินในการฝากก็ง่าย เบิกใช้ก็ง่าย เพียงแค่เราใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ เราก็สามารถเลือกฝากถอนได้ทุกวันไม่มีการจำกัดจำนวนครั้ง แล้วจำนวนเงินที่เหลืออยู่ในสมุดบัญชีคู่ฝากของเรา ยิ่งฝากมาก ยิ่งได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงขึ้นด้วย

2020.07.24 16:6

ยอด

บัญชีออมทรัพย์ธนชาต มีจุดเด่นอยู่ที่ ทำให้การทำธุรกรรมการเงินของเราเป็นเรื่องที่สะดวกและง่ายขึ้นครับ เมื่อก่อนเราจะฝากเงินโอนเงินหรือทำธุรกรรมทางการเงินต้องไปติดต่อที่ธนาคารเสมอ แต่บัญชีออมทรัพย์ธนชาตช่วยให้เราสามารถ ทำการจัดการเงินของเราผ่านโทรศัพท์มือถือเพื่อใช้คู่กับสมุดคู่ฝากได้แล้ว ถือว่าเป็นเรื่องที่อเมซิ่งมากเลยครับ

2020.11.29 13:54

วัฒนา

ผมว่าถ้าเรื่องการใช้งานแล้วเป็นแค่บัญชี ออมทรัพย์ ธรรมดาๆเลยนะครับ ไม่ได้มีอะไรที่พิเศษหรือว่าน่าสนใจเลยนะครับ ที่ผมบอกว่าธรรมดาๆเลยคือบัญ๙ีนี้เวลาที่เาเปิดแล้วเราอยากใช้บัตรเดบิตด้วยบัญชีตัวนี้ไม่สามารถเปิดบัตรเดบิตร่วมได้นะครับ ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้ก็ไม่ค่อยน่าสนใจแล้วนะครับ ผมว่าการใช้งานไม่สบายเลยนะครับ

2020.12.20 14:15

นางสาว

@พลอย เเต่บางคนก็ไม่อยากจะฝากเงินเเค่อยากมีอะไรที่พิเศษๆ ไว้อยากเช่นบางคนอยากใช้บัญชีในการจับฉลากเพื่อได้รับรางวัลใหญ่เเต่ก็ต้องฝากให้ถึงยอดจริงๆไหมครับ ก็เลยอย่างที่ความคิดเห็นบอกครับควรมีเงินค้างบัญชี อย่างน้อยก็เพื่อให้ธนาคารเค้ามีเงินไปหมุนบ้างจริงไหมครับ ถึงธนาคารจะได้กำไร หรือมีเงินหมุนแบบที่เราไม่ต้องช่วยอยู่แล้วก็เถอะ

2021.02.23 15:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ตัวบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติเป็นบัญชีแบบไหนคะขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตมีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาต โอนเงินฝากเงินต่างสาขาเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

All (ธนาคาร)

อยากขอรายการเดินบัญชีย้อนหลังจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาติมีค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนาคารธนชาติ ถ้าโดนหักค่ารักษาบัญชีไปแล้ว เราจะกลับมาใช้บัญชีเดิมได้ไหมคะ?

ถอนเงินสดออกจากบัญชี ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี