Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ออมทรัพย์นี้มีการใช้งานอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ค่ะ ว่าเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ดังกล่าวแล้ว อัตโนมัติจากบัญชีหลักของเราอย่างไร ดูเหมือนว่าจำเป็นต้องมีบัญชีเงินฝาก 1 บัญชีและสมัครบัญชี TMB dream saving เพิ่มเพื่อทำการหักเงินอัตโนมัติจากเงินที่เราฝากทุกเดือนเราถึงจะได้รับที่กำหนดไว้ ฉันอยากจะเป็นบัญชีออมทรัพย์อื่นไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nicky

ออมทรัพย์ดังกล่าวจำเป็นต้องมีการสมัครบัญชีหลักทิ้งไว้ครับ สำหรับบัญชี TMB ดรีมเซฟวิ่งจะสมัครคู่กับบัญชีออมทรัพย์เพื่อที่จะสามารถหักเงินเป็นรายเดือนเอาไว้ฝากในบัญชีดังกล่าวได้ เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงและเมื่อครบกำหนดตามที่เราตกลงกับทางบัญชีออมทรัพย์ไว้เราจะได้รับเงินคืนทั้งหมดมาที่บัญชีหลักครับ ทำให้เราได้รับดอกเบี้ยที่สูงด้วย

2020.08.16 16:6

จูเนียร์

คือบัญชีประเภทเนี่ยเป็นบัญชีที่ผูกคู่กับบัญชีออมทรัพย์หรือกระแสรายวันตามที่เราไปเปิดบัญชีกับธนาคารใช่มั้ยคะเวลาจะถอนเงินเงินที่อยู่ใน dream saving จะถูกโอนไปยังบัญชีหลักที่เราผูกคู่กับ dream saving ค่ะ (ไม่มีค่าธรรมเนียมการโอนเงินระหว่างบัญชีนะคะ)จะถอนเงินที่อยู่ในdream saving เลยไม่ได้ การใช้งานของบัญชีนี้ก็จะประมาณนี้อะค่ะ

2020.11.06 4:2

โฉมฉาย

บัญชีออมทรัพย์แบบนี้ที่เราเปิดคูกับบัญชีหลักของเรา เป็นบัญชีที่ดีมากเลยคะ เพราะเราสามารถเก็บเงินเข้าไปก่อนที่เราจะใช้เงินในเดือนนั้นๆคะ แล้วอีกอย่าง เราสามารถกำหนดได้เลยคะว่าให้ธนาคารหักเงินเข้าบัญชี เดือนละเท่าไรคะ ไมม่ต้องกลัวว่าจะลืมเรื่องการออมเงินแล้วละ บัญชีธนาคารตัวนี้ช่วยเราเรื่องการออมได้ดีมากๆเลยคะ

2020.12.21 14:7

ระบำ

@โฉมฉาย เราเองก็ชอบเหมือนกันค่ะดีมากๆเลยตั้งแต่ธนาคารทหารไทยมีแอพพลิเคชั่นออกมาเนี่ยเราเสียดายอยู่เหมือนกันเพราะเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก่อนที่จะใช้งาน แอพพลิเคชั่นของธนาคารทำให้ต้องสมัครบัตร ATM ทำตอนนี้ต้องเสียค่า ATM รายปีต้องปีละ 350 บาทเสียดายมากเลยไม่รู้ว่าจะไปยกเลิกได้ไหมถ้ายกเลิกได้ก็ดีเพราะตอนนี้รู้สึกว่าบัตร atm ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่แล้ว

2021.02.23 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี