Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะทำการเปลี่ยนยอดเงินหาอัตโนมัติทำอย่างไรคะ

ฉันใช้บริการของ TMB dream saving ที่ใช้ในการโอนเงินฝากประจำเข้ากับบัญชีออมทรัพย์นี้และได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงตามมา ดิฉันอยากทราบว่าถ้าอยากต้องการที่จะเปลี่ยนแปลงยอดเงินที่โอนเข้าบัญชีในแต่ละเดือนควรทำอย่างไรคะ เพราะว่าบางทีฉันอยากจะส่งยอดให้น้อยลงหรือมากขึ้นแล้วแต่เงินที่ได้รับในแต่ละเดือนจ๋ากรายได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Delmer

ในกรณีที่เรามีเงินเก็บหอมรอบน้อยกว่า 6 เดือนและอยากที่จะปรับอัตราเงินอัตโนมัติหรืออยากจะเปลี่ยนแปลงวันที่ในการให้หักเงินก็ได้ครับ อยู่ที่สามารถทำธุรกรรมเรื่องนี้ได้ที่ application tmb touch mobile app หรือตามทาง TMB internet banking จะมีผลภายใน 2 วันหลังจากธนาคารได้รับแจ้งการเปลี่ยนแปลงครับ ดังนั้นให้สมัครบริการดังกล่าวไว้ใช้งานนะครับ

2020.08.17 16:6

จูเนียร์

ถ้าบางเดือนเจ้าของกระทู้ไม่มีตังค์ก็ไม่ต้องฝากก็ได้นะคะ dream saving จะขาดฝากกี่เดือนก็ได้ไม่โดนปรับ มีตังค์ช่วงไหนก็ปรับวันที่ในแอปให้มันตัดยอดเงินในวันถัดไปได้ค่ะ ดีนะคะบัญชีนี้จะถอนออกมาใช้เมื่อไหร่ก็ได้และถอนเท่าไหร่ก็ได้ ขาดฝากกี่เดือนก็ไม่โดนปรับ แถมได้ดอกเบี้ยสูงอีกเห็นทีเราคงต้องไปทำบ้างแล้ว555

2020.11.06 6:22

โฉมฉาย

ดีนะคะ ตั้งแต่มีแอพฯของ ธนาคารทหารไทย ตอนนี้เรารู้สึกว่าสบายกว่าเมื่อก่อนมากเลยคะ เราสามารถทำธุรกรรมทางการเงินของเรา ตอนช่วงเวลาไหนก็ได้คะ ยิ่งใช้คนคู่กับบัญชีหลักกับบัญชีออมทรัพย์ที่ว่านี้เป็นอะไรที่เข้ากันมากเลยคะ สามารถกำหนดการหักเงินเข้าบัญชีเงินเก็บของเราได้ตามใจของเราเลยคะ ไม่ว่าจะให้หักมากหรือหักน้อยก็ทำได้ง่ายๆคะ

2020.12.21 14:7

ดาว

@โฉมฉาย เพราะมันเป็นบัญชีเชื่อมที่เชื่อมกับบัญชีหลักใช่ไหมคะตอนแรกเราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันเพราะตอนที่โหลด Application ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมา ถ้าจากบัญชีหลักเนี่ยเราสามารถโอนไปที่ไหนก็ได้แต่บัญชีเชื่อมเนี่ยมันโอนไปบัญชีอื่นไม่ได้นอกจากบัญชีของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยด้วยกันเท่านั้น ก็เลยอยากอยู่เหมือนกันค่ะรู้สึกว่าใช้งานยากนิดนึงเพราะว่าจะโอนเงินออกก็ต้องโอนโอนเงินเข้าบัญชีหลักก่อน

2021.02.23 15:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี