Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถฝากเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์นี้โดยตรงได้ไหมคะ

ฉันอยากทราบเกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ TMB dream saving ว่าวิธีการฝากเงินอัตโนมัติผ่านทางบัญชีหลักของเรา ฉันต้องการที่จะฝากเงินเข้ากับบัญชีออมทรัพย์นี้โดยตรงมีวิธีไหมคะที่จะทำอย่างนั้นได้ โดยใช้บริการธนาคารสาขาหรือใช้เครื่องฝากเงิน ที่อยู่ใกล้บ้านสามารถทำธุรกรรมแบบนี้ได้ไหมคะ บางครั้งสะดวกที่จะเอาเงินฝากเข้าโดยตรงค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dahlia

บัญชีออมทรัพย์ TMB ดรีมเซฟวิ่งไม่สามารถที่จะเอาเงินฝากเข้าโดยตรงได้ครับ คุณสามารถตั้งค่าว่าจะให้ระบบหักเดือนละเท่าไหร่ครับ ปกติแล้วกันฝากเงินเข้ากับบัญชีออมทรัพย์จะเป็นการตั้งค่าตั้งแต่แรก ไม่มีการการฝากเงินเข้าบัญชีออมทรัพย์ด้วยตัวเองแต่จะมีการหักบัญชีนั้นอัตโนมัติทุกเดือนเข้ากับบัญชีออมทรัพย์ TMB dream saving ครับ ไม่ต้องเป็นห่วงต่อไป

2020.08.19 16:6

ธีสิส

ผมจะพูดให้เข้าใจสั้นๆนะครับคนอื่นๆที่เข้ามาอ่านอาจไม่เข้าใจที่คอมเม้นท์แรกบอก(ตอนแรกผมก็งงๆกับที่คอมเม้นท์แรกบอกเหมือนกันแต่พอไปหาข้อมูลเพิ่มเติมถึงเข้าใจ😅) คือบัญชีเนี่ยจะไม่มีการฝากตรงๆแต่เขาจะให้เราเปิดอีกบัญชีจะเป็นบัญชีออมทรัพย์หรือกระแสรายวันก็ได้แล้วผูกกับ dream saving เพื่อเอาไว้หักเงินในบัญชีหลักไปใส่dream saving ซึ่งมันจะเหมือนกับการฝากเงินนั่นแหละครับ

2020.11.06 11:19

เฉลิม

ถ้าให้เราสรุป เกี่ยวกับบัญชี dream saving เราสรุปได้แบบนี้ คือ ถ้าจะเปิดบัญชีนี้ได้เราต้องมีบัญชีอมมทรัพย์หลัก แล้วก็เปิด dream saving ร่วมด้วย เวลาจะเอาเงินเข้า dream saving ก็ต้องผ่านบัญชีหลัก โดยเรากำหนดได้ว่าแต่ละเดือนจะเอาเงินเข้า dream saving ประมาณเท่าไร ไม่สามารถเอาเงินเข้าบัญชีนี้โดยตรงได้

2020.12.21 14:7

ตะวันฉาย

@ธีสิส เข้าใจว่ามันต้องผูกบัญชีหนึ่งเข้ากับอีกบัญชีหนึ่งใช่ไหมครับถ้าอย่างนั้นเราต้องมีบัญชีอย่างน้อย 2 บัญชีหรอครับ เเล้วเราจะโดนลดดอกเบี้ยไหมถ้าเราไม่ได้โอนตามที่เขากำหนด เเล้วการมีบัญชีกระเเสรายวันมันดียังไงครับ ที่เข้าใจก็คือทำอีกบัญชีเพื่อให้ฝากเงินได้เเบบชั่วคราวเเละเเบบรายวันอันนี้เข้าใจถูกไหมครับถ้าอย่างนั้นเราสามารถบริหารเงินรายวันได้ใช่ไหมครับ

2021.02.24 15:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี