Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บริการหักเงินอัตโนมัติหักบิลได้ไหมคะ

แต่ละเดือนเรามีบิลค่าใช้จ่าย ค่าน้ำค่าไฟค่าโทรศัพท์ดิฉันอยากทราบว่าถ้าเราใช้บริการของบัญชีเงินฝาก TMB ดรีมเซฟวิ่งเราสามารถทำการหักเงินอัตโนมัติจากรายการค่าสาธารณูปโภคประจำเดือนดังกล่าวได้ไหมคะ เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับการใช้บริการบัญชีออมทรัพย์นี้ ช่วยเราไม่ลืมที่จะจ่ายค่าสาธารณูปโภคประจำเดือน สะดวกดีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุวิชา

ไม่มีบริการนะครับไม่สามารถใช้บริการหักบัญชีอัตโนมัติเพื่อชำระค่าสินค้าและบริการ ค่าสาธารณูปโภค หรือชำระเงินกู้ สามารถนำไปปลูกเป็นบัญชีเพื่อหักเงินอัตโนมัติไปยังบัญชีเงินฝากอื่นได้ ทำธุรกรรมทางการเงินใดผ่านทางบัญชีฝากออมทรัพย์ TMB dream saving ได้ ซึ่งเงื่อนไขนี้เป็นไปตามที่ทางธนาคารได้กำหนดไว้ครับ ต้องทำความเข้าใจ

2020.08.20 16:6

ธีสิส

ใช่แล้วครับคุณ สุวิชา พูดถูก tmb dream  saving ไม่สามารถหักบิลอัตโนมัติได้ ดูเหมือนจะถอนเงินตรงๆ ฝากเงินตรงๆ ก็ไม่ได้ด้วย555ดูเหมือนไม่มีประโยชน์เลยใช่มั้ยครับแต่ที่สำคัญนะครับบัญชีนี้ช่วยสานฝันให้เป็นจริงได้(ชื่อก็บอกอยู่แล้วเนอะ)เพราะดอกเบี้ยเขาให้ค่อนข้างสูงเลยทีเดียว ผมว่าน่าจะเหมาะกับคนที่ฝันอยากที่มีเงินก้อนเยอะๆนะเนี่ย

2020.11.06 11:41

เฉลิม

บัญ๙ีนี้ไม่สามารถใช้งานอย่างอื่นได้ครับ สามารถเก็บเงินแล้วก็โอนเงินเข้ากับบัญ๙ีแม่เท่านั้นครับ บัญชีนี้เขาเอาไว้สำหรับคนที่วางแผนเรื่องการออมเงินครับ กำหนดได้ว่าจะออมต่อเดือนเท่าไรครับ ถ้าเรากำหนดวงเงิน ธนาคารจะหักเงินจากบัญชีแม่ เข้าบัญชีนี้เองเลยครับ เราไม่ต้องไปทำอะไรอีกเลยครับ แต่ถ้าอยากแก้ไข ก็ทำผ่านแอพฯได้ครับ

2020.12.21 14:7

ตะวันฉาย

@สุวิชา น่าจะทำบัญชีเพิ่มเพื่อเอาไว้ใช้จ่ายเเละเอาไว้เก็บเงินนะครับเพราะว่าการใช้เงินทุกอย่างในบัญชีเดียวอาจทำให้คุณสับสนได้เเล้วคุณจะทำรายรับรายจ่าย ยากขึ้นก็ได้คุณคิดยังไงครับ ถ้ามีบัญชีอย่างน้อยสองหรือสามบัญชีก็น่าจะดีกว่าใช้ทุกอย่างในบัญชีเดียวถูกไหมครับ ลองคิดดูเฉยๆนะครับ เเค่เป็นข้อเเนะนำเพิ่มเติม คุณอาจจะลองปรับเปลี่ยนในชีวิตก็ได้ครับ

2021.02.24 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี