Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถใช้บริการกับบัตรเดบิตใช่ไหมคะ

ฉันใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับใช้ในการได้รับผลประโยชน์จากการเกิดอุบัติเหตุ ฉันอยากรู้ว่าสามารถสมัครใช้บริการบัตร ATM หรือบัตรเดบิตกับบัญชีเงินฝากนี้ได้ไหมคะ เพื่อที่จะทำให้ธุรกรรมการเงินของฉันสะดวกและคล่องแคล่วรวดเร็ว และทำให้การจ่ายเงินของฉันเป็นอะไรที่ง่ายขึ้น ฉันจึงอยากได้รับคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cleo

ไม่แนะนำให้ใช้บริการร่วมกับบัตร ATM หรือบัตรเดบิตนะครับ เพราะว่าถ้าอยากใช้บริการที่อำนวยความสะดวกให้กับการทำธุรกรรมการเงินขอแนะนำว่าให้ใช้บัญชีออมทรัพย์อื่นของ TMB ดีกว่า เพราะว่าบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care ไม่อนุญาตให้สมัครใช้บริการร่วมกับบัตรเดบิตครับแต่สามารถใช้บริการการโอนเงินจากบัญชีอื่นได้อย่างเดียว

2020.09.03 16:6

ซิลเวียร์

ในเมื่อใช้บัตรเดบิตหรือบัตรatmไม่ได้ เวลาจะถอนเงินทำธุรกรรมการเงินก็ต้องทำผ่านบัญชีอื่นอย่างงี้หรอคะ เหมือนกับtmb dream saving เลยใช่มั้ยคะเนี่ย โห่ ไม่สะดวกเลยนะคะบัตรatmก็ใช้ไม่ได้ แล้วมีสมุดบัญชีให้ด้วยปะคะ รบกวนผู้รู้ช่วยมาคลายความสงสัยให้เราหน่อยนะเรารู้สึกงงๆ เพราะปกติจะใช้แบบมีบัตรatmตลอดเลยพอมาเจอบัญชีนี้เลยงง

2020.11.08 4:39

สุชิน

บัญชีตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ ไม่สามารถทำอะไรแบบที่ว่าได้เลยครับ โอนเงินให้ได้แค่ บัญชีหลักเท่านั้น แต่ดีอย่างหนึ่งครับ สามารถให้คนอื่นโอนเงินเข้ามาให้เราได้ครับ ส่วนตัวผมเคยใช้ครับ เมื่อ2ปีที่แล้วครับ ตอนนี้เอาเงินออกมาหมดแล้วครับ มันเอาเงินไปทำใช้อะไรไม่ได้เลยครับ รู้สึกว่าเสียดายเงินที่เอาฝากทิ้งไว้ครับ

2020.12.21 15:12

รวี

@Cleo น่าจะยากเลยใช่ไหมครับเพราะว่าการที่ใช้ออนไลน์ ไม่ได้เดี๋ยวนี้ก็เลยทำให้ลำบากได้ครับเพราะว่าร้านค้าต่างๆเริ่มเปิดบริการซื้อขายในแบบออนไลน์ เราก็อยากจะใช้เงินที่ฝากไว้เพื่อซื้อหรือโอนเงินเพื่อจ่ายก็ได้แต่เสียดายที่ธนาคารยังไม่มีบริการตัวนี้นะครับ แต่ถ้าคำนวณแล้วก็เปรียบเทียบกับค่าที่ตอบแทนมาก็พอดีเลยนะครับถือว่าเป็นการตอบแทนที่สูงครับ

2021.02.24 16:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี