Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฉันรู้มาว่าเมื่อเราเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care จะไม่มีการอำนวยความสะดวกให้กับเราในการเปิดใช้บริการกับบัตร ATM หรือบัตรเดบิต ทำให้การทำธุรกรรมการเงินของเราไม่สะดวก แต่ฉันอยากจะรู้ว่าเราสามารถผูกบัญชีออมทรัพย์ดังกล่าวเข้ากับบริการของ tmb touch mobile app ไหม เพื่อที่เราจะสามารถทำธุรกรรมการเงินผ่านทางแอพพลิเคชั่นหรือมือถือของเราได้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Clemmie

ได้ครับเพียงเราสมัครใช้บริการผ่านทาง tmb touch mobile app ก็ได้ เมื่อเราเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้เราสามารถยื่นบัตรประจำตัวประชาชนและขอรับสมุดคู่ฝากได้จากบัญชี TMB ใกล้บ้านคุณครับ หรือถ้าคุณเปิดบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care อยู่แล้วก็สามารถสมัครใช้บริการได้เลยกับโทรศัพท์มือถือเพียงแค่ดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นมาครับและทำตามขั้นตอนเลย

2020.09.04 16:6

ซิลเวียร์

ผูกบัญชีออมทรัพย์tmb saving care เข้ากับ tmb touch mobile app เพื่อจะทำธุรกรรมการเงิน อย่างเวลาจะถอนเงินเราก็ต้องไปทำที่ตู้ใช่มั้ยคะแล้วแบบนี้จะไม่มีปัญหาอะไรบ้างหรอเพราะบัตรatmก็ใช้ไม่ได้อีก เพื่อนเราเคยถอนเงินโดยใช้แอพธนาคารนี่แหละปรากฎว่าเงินมันไม่ออกจากตู้ ต้องวิ่งไปธนาคารเพื่อช่วยให้เขาตรวจสอบให้

2020.11.08 9:48

ประทุมรัตน์

ถ้าเรามีบัญชีอมทรัพย์หลัก ของธนาคารทหารไทย เวลาเราใช้แอพฯของ ธนาคาร เราไม่ต้องทำอะไรเลยคะ เพราะว่าในแอพ จะบอกหมดคะว่าเรามีบัญชีอะไรบ้างคะ แล้วสะดวกมากด้วยคะ เวลาที่เราต้องใช้เงินจากบัญชี saving care เราก็เพียงแค่โอนเข้าบัญชีหลักของเรา เท่านี้ก็จบแล้วคะ สะดวกมากจริงๆคะ สามารถบริหารเรื่องเงินได้อย่างสบายๆเลยคะ

2020.12.21 15:12

รวี

@Clemmie ดีเลยค่ะถ้ามีการใช้แบบออนไลน์เข้ามาร่วมด้วยกับการฝากเงิน เพราะว่าเดี๋ยวนี้การซื้อขายออนไลน์ทำได้ง่ายมากโดยเฉพาะถ้าเราไปซื้อของตามร้านต่างๆก็อยากใช้เงินที่มาจากออนไลน์ด้วยทั้งสะดวกแล้วก็ง่ายต่อการพกพาด้วยอยากขอบคุณแล้วก็อยากสนับสนุนให้ธนาคารพัฒนาต่อๆไปเรื่องเกี่ยวกับความปลอดภัยเพราะว่าเดี๋ยวนี้ได้ยินข่าวบ่อยเรื่องความปลอดภัยด้วยการปล้นข้อมูลมีเยอะขึ้นเลยเเค่กลัวนะคะ

2021.02.24 16:24

กุ้งกรอบ

เราว่านะ มีความเป็นไปได้อยู่นะที่จะใช้บริการแอปธนาคารไม่ได้ หมายถึงสำหรับบัญชีบัญชีนี้เท่านั้นนะ อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจ เคยอ่านเงื่อนไขของบัญชีเนี่ยนานมาแล้ว รู้สึกว่าเหมือนจะเป็นบัญชีที่เน้นการออมเงิน ก็เลยทำให้เราไม่สะดวกในการถอนเงินออกมา หรือว่าโอนเงินออกจากบัญชี ต้องทำตามเงื่อนไขหรือระยะเวลาที่กำหนด ก็เลยจะสมัครทำบัตรเดบิตไม่ได้ แล้วก็ถ้าใช้บริการกดเงินผ่าน App ก็คงทำไม่ได้นะ หวังว่าเราจะไม่ได้เข้าใจอะไรผิดนะคะ!

2021.09.30 13:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี