Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้ใช้เอกสารอะไรในการเปิดคะ

ถ้าเราอยากจะสมัครใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care จำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการเปิดสมัครใช้บริการคะ เพราะฉันเห็นว่าเดี๋ยวนี้เมื่อเราเปิดบัญชีออมทรัพย์กับธนาคารจำเป็นต้องมีจำนวนเงินด้วยหรือว่าต้องไปที่สำนักงานสาขาเพื่อเปิดใช้บริการก็ด้วย แล้วจำเป็นต้องมีขั้นตอนหรือว่าเอกสารยุ่งยากเหมือนกับการที่เราเปิดใช้บริการของบัตรเครดิตไหมคะ เพื่อฉันจะใช้สิทธิประโยชน์จากการประกันภัยของสมุดเงินฝากนี้ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Krish

สำหรับบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care นะครับ เราเพียงแค่ใช้สำเนาประจำตัวประชาชนก็สามารถสมัครหรือเปิดใช้บริการได้นะครับ เราจะสามารถเปิดใช้บริการจาก tmb touch mobile app ได้จากมือถือของเราก็ได้ครับ เพียงแค่เราดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นและทำการสมัครใช้บริการเราสามารถยื่นเลขประจำตัวประชาชนที่สำนักงานสาขาเพื่อขอสมุดคู่ฝากได้เลยครับ

2020.09.06 16:6

ไบรอัน

ที่สำคัญอย่าลืมเตรียมเงินในการไปเปิดบัญชีด้วยนะครับ ประมาณ5,000บาท เเละเมื่อเปิดบัญชีนี้แล้วก็อย่าลืมคอยเช็คดูยอดเงินในบัญชีนะครับถ้ายอดเงินในบัญชีต่ำกว่า5,000บาทเราอาจไม่ได้รับความคุ้มครองครับ และพอเกิดเหตุขึ้นมาจริงเราจะต้องเสียเงินเองทั้งหมดเลย อ้อ ไม่รู้ว่าคุณรู้รึยังบัญชีนี้เราจะได้รับวงเงินคุ้มครองสูงถึง20เท่าของเงินฝาก เลยทีเดียวแล้วยังสามารถกำหนดผู้รับผลประโยชน์ได้อีกด้วย

2020.11.08 13:14

รัตนาภรณ์

ไม่ต้องใช้เอกสาร อะไรเลยคะ เพียงแต่เรามีบัญชี ออมทรัพย์ ของธนาคารทหารไทยอยู่แล้ว ก็สามารถทำได้เลยคะ เจ้าหน้าที่ธนาคารจะโทรสอบถาคะว่าสนใจที่จะเปิดบัญชีแบบนี้ไหม ถ้าเราสนใจก็เปิดได้เลยคะ แล้วก็ไปรับสมุดบัญชีที่ธนาคารที่เราสะดวกได้เลยคะ แล้วสามารถใช้งาน บัญชีนี้ผ่านทางแอพฯของธนาคารได้เลยคะ แต่อย่างที่บอกคะ ต้องมีเงินค้างบัญชี เริ่มที่ 5,000 บาท

2020.12.21 15:12

ระนาด

@ Krish และถ้าคุณอยากจะเปิดบัญชีออนไลน์ด้วยก็ดีเลยนะครับเพราะว่าการ ใช้ธนาคารจากออนไลน์เดี๋ยวนี้เราสามารถทำประโยชน์ได้อื่นๆเช่นถ้าคุณไปร้านสะดวกซื้อหรือไปซื้อของในที่ต่างๆอาจจะไม่ต้องพกเงินสดเยอะขนาดนั้นที่จะซื้อของได้พอดีแต่สามารถจ่ายทางออนไลน์โอนเงินให้เจ้าของร้านก็ยังได้ชื่อว่าเป็นช่องทางที่สะดวกไปเลยครับส่วนค่าประกันก็ส่งมากๆทั้งฝากทั้งคุ้มครองแบบนี้ดีจริงๆครับ

2021.02.24 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี