Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในการจ่ายค่าสินไหมทดแทน TMB จ่ายให้เราอย่างไรคะ

เมื่อเราขอเกี่ยวกับการจ่ายค่าสินไหมทดแทนในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ ฉันอยากรู้ว่าทางธนาคาร TMB จะจ่ายค่าสินไหมทดแทนให้กับเราอย่างไรคะ เพื่อจะอำนวยความสะดวกให้กับเราคือเราต้องเป็นต้องเดินทางไปที่สำนักงานสาขาเพื่อเอาเงินประกันภัยไหม หรือมีการอำนวยความสะดวกยังไงให้กับเราเรื่องนี้เพื่อที่เราจะเราไม่จำเป็นต้องเดินทางไกลเพื่อไปรับค่าสินไหมทดแทนนั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Basil

ก็ไม่เราไม่จำเป็นต้องเดินทางไกลหรือเดินทางไปไหนครับ เพราะว่าจะมีการโอนเงินสดเข้าบัญชีฝากออมทรัพย์หรือกระแสรายวันของผู้ฝากเงินหรือของผู้รับประโยชน์แล้วแต่กรณีครับที่เปิดไว้กับ TMB หรือสามารถเปิดขอรับเป็นเช็คก็ได้นะครับ แล้วแต่เราสะดวกเราไม่จำเป็นต้องเดินทางไปที่สำนักงานสาขาเพื่อรับเงินดังกล่าวครับ .เป็นการอำนวยความสะดวกให้กับเราด้วย

2020.09.16 16:6

Natadee

เจ้าของกระทู้ไม่จำเป็นต้องเดินทางเพื่อไปรับค่าสินไหมทดแทนค่ะเพราะตอนเรายื่นเอกสารขอรับค่าสินไหมทดแทนตอนนั้นเราได้ส่งสำเนาหน้าบัญชีของธนาคารtmbไปด้วยเพื่อจะทำเรื่องขอรับค่าสินไหม เพราะฉะนั้นแล้วเราก็ไม่จำเป็นที่จะต้องไปธนาคารให้เสียเวลาค่ะ แต่การขอรับค่าสินไหมทดแทนสามารถรับเป็นเช็คได้ด้วยหรอคะเนี่ยเพิ่งรู้

2020.11.10 6:30

ดุสิต

ไม่ทราบว่าตัวคุณเองเหรอครับที่เปิดบัญชีแบบนี้ครับ กรณีที่เป็นเจ้าของบัญชี ผมว่าไม่ต้องไปถึงธนาคารเองหลอกครับ เพราะทางธนาคารเขาจะตกใจกันครับ ให้ญาติๆไปก็พอแล้วครับ ให้ญาติเตรียมเอกสารของคุณไปครับ แล้วยื่นเรื่องขอสินไหมทดแทนครับ แล้วใช้เวลาไม่นานครับเดียวเขาก็จะจ่ายสินไหมทดแทนให้ญาติครับ ตัวคุณไม่ต้องไปนะครับ

2020.12.22 14:21

วัง

@Basil ขอขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลนี้ก็สนใจจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร TMB ที่พ่วงประกันด้วยเหมือนกันตอนนี้ก็ดูอยู่เพราะว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบธรรมดาให้ดอกเบี้ยก็ต่ำเกิน ก็เลยคิดว่าถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารทหารไทยก็อยากจะได้บัญชีที่มีประกันพ่วงด้วยดูและบัญชีตัวนี้น่าสนใจข้อมูลที่ให้ก็ดีมากขอบคุณนะคะ น่าจะช่วยตัดสินใจได้เยอะเลย

2021.02.24 16:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี