Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้ดีอย่างไรครับ

ผมได้ยินเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีจัดให้เป็นบัญชีออมทรัพย์ที่สามารถ เก็บออมเงินที่เรามีเหลือในแต่ละวันหรือหลังจากที่เราทำงานแต่ละเดือนเก็บสะสมไว้ในบัญชีออมทรัพย์ได้ แต่ผมอยากรู้เกี่ยวกับว่าบัญชีออมทรัพย์นี้ถ้าเราเลือกที่จะใช้บริการแล้วมีอะไรเด่นแล้วก็มีดีอย่างไรบ้างเพื่อผมจะได้ตัดสินใจใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ เพื่อที่จะทำให้ชีวิตง่ายขึ้นหรือเป็นประโยชน์ต่อชีวิตต่อไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Azalia

คือบัญชีออมทรัพย์นี้ก็เป็นเหมือนกับกระเป๋าตังค์อิเล็กทรอนิกส์ที่ช่วยให้เราเก็บเงินโดยที่เราไม่ต้องถือเงินหรือพกเงินใส่กระเป๋าสตางค์จำนวนเป็นแสน ก็เสี่ยงต่อการหายได้ซึ่งบัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีจัดให้เป็นบัญชีที่ช่วยให้เราสามารถเก็บเงินออมเงินและได้รับดอกเบี้ย แล้วยังมีโปรโมชั่นพิเศษตลอดทั้งปีในกรณีที่เราสมัครใช้บริการกับบัตรเครดิตของกรุงศรีด้วย

2020.09.21 16:6

ฮยอนอา

ถ้าฝากเงินกับบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีนี้คุณจะได้รับสิทธิ์ไม่หักภาษีในกรณีดอกเบี้ยเงินฝากออมทรัพย์ไม่เกิน20,000บาทต่อปีค่ะนอกจากนั้นยังได้รับดอกเบี้ยสูงโดยจะคิดเป็นรายวันและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือนดอกเบี้ยนี้จะได้รับตั้งแต่บาทแรก แล้วบัญชีนี้ก็ยังสะดวกในการโอนเงินถอนเงินผ่านสาขา ,online ,ATM ทุกที่ทุกเวลาอีกด้วยค่ะ

2020.11.10 12:45

ปภาวรินทร์

เป็นบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปคะ ไม่ได้มีอะไรเด่นคะ การใช้งานก็แค้เป็นบัญชีเงินฝากธรรมดาๆ เท่านั้นเองคะ ที่บอกแบบนี้ก็นเพราะว่า เรื่องดอกเบี้ยก็ไม่ได้มากมายอะไรคะ ได้ที่0.100% เท่านั้นเองคะ บัญ๙ีแบบนี้เลยไม่เหมาะที่จะเอามาลงทุนเพื่อหวังดอกเบี้ยคะ แต่ที่อย่างเดียวคือใช้งานผ่านแอพฯแบบที่เพื่อนเขาบอกคะใช้ง่ายดีคะ

2020.12.22 15:7

ระดา

@ปภาวรินทร์ คิดเหมือนกันเลยค่ะเราเองก็เคยคิดแบบนั้นแต่ถ้าพูดถึงการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ต่อให้ไม่ได้หวังเรื่องค่าเบี้ยประกัน แต่ว่าการมีบัญชีสักบัญชีหนึ่งไว้เป็นเหมือนทางผ่านเงินเป็นที่รับเงินไว้ก็ไม่เสียหายนะคะอาจจะเลือกบัญชีที่เป็นเหมือนบัญชีเงินฝากประจำก็ได้แบบนั้นอัตราดอกเบี้ยช่วงแรกอาจจะดีหน่อยหรือเปิดบัญชีที่มีประกันพ่วงด้วยอันนี้ก็จะทำให้การเปิดบัญชีของเราไม่เสียเปล่าค่ะ

2021.02.24 16:39

ลือว่า...

บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีจัดให้น่าจะเหมือนกับบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปที่เอาไว้ฝาก-ถอน-โอน ด้วยอัตราดอกเบี้ยปกติ ถ้าเจ้าของกระทู้อยากออมเงินแล้วได้ดอกเบี้ยสูงหน่อย ลองไปดูบัญชีเงินฝากประจำสิครับ ผมว่าจะตอบโจทย์กว่าเพราะดูเหมือนว่าคุณจะชอบเก็บเงิน มีเงินเก็บไว้ก็ดีนะครับ เผื่อว่ามีเหตุฉุกเฉินจะได้ไม่เดือดร้อนมาก

2021.12.20 10:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ สะดวกทุกการทำธุรกรรม

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ เมื่อถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็ม ไม่ว่าจะกดจากตู้ของธนาคารไหนก็ฟรีค่าธรรมเนียมในการกดไปเลย นอกจากนี้สามารถจ่ายบิลได้โดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง สามารถโอนเงินผ่านกรุงศรี ATM และ KMA-Krungsri Mobile App ได้ ค่าธรรมเนียมแรกเข้านั้นฟรี!แบบไม่มีเงื่อนไข ส่วนค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 400 บามต่อปี

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะใช้บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้จ่ายค่าสาธารณูปโภคอะไรได้บ้างครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ใช้สมัครบริการอะไรได้บ้างคะ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัญชีออมทรัพย์นี้ใช้กับบัตรเดบิตกรุงศรีดีอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมได้อย่างไรคะ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี