Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีออมทรัพย์นี้น่าสนใจไหมคะ

ทุกวันนี้มีบัญชีออมทรัพย์หลายอย่างที่ทำให้ดิฉันคิดถึงอยากจะเก็บเงินไว้ในบัญชีออมทรัพย์ เหมือนกับกระเป๋าตังค์โดยที่ฉันไม่ต้องพกเงินเยอะๆไปกับตัวเอง ฉันคิดถึงบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ของธนาคารกรุงศรี เพราะครอบครัวของฉันแนะนำว่าบัญชีออมทรัพย์นี้สามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยที่เยอะ ฉันอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์นี้น่าสนใจยังไงคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Merritt

บัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ใหญ่สมชื่อจริงๆนะครับว่าเราสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยเยอะกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปและได้รับดอกเบี้ยทุกเดือนด้วย บัญชีออมทรัพย์มีความคล่องตัวสูงเราสามารถทำธุรกรรมการเงินการฝากการถอนเมื่อไหร่ก็ได้จะเลี้ยงได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงอีกต่างหากคุ้มนะครับลองใช้บริการดู และในการเปิดใช้บริการก็ง่ายด้วย

2020.09.24 16:6

คุโด้คุง

สำหรับผมมองว่าบัญชีนี้น่าสนใจมว๊ากครับ 555ก.ไก่ล้านตัว เพราะว่าบัญชีเนี่ยเขาคิดดอกเบี้ยทุกวัน เราไม่ต้องรอให้ครบ6เดือนหรือ12เดือน แบบเงินฝากประเภทอื่นๆ แล้วยังเปิดบัญชีแบบไม่มีขั้นต่ำได้ด้วย จะเปิดบัญชีผ่านKMA-krungsri mobile ก็ได้ไม่ต้องเดินทางไปถึงสาขานอกจากนั้นยังถอนหรือโอนได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งจนถึง 30 มิ.ย. 64 เป็นต้นไปครับ

2020.11.11 6:9

ฉัตรปวีณ์

คนที่บ้านบอกพี่ว่า เงอนฝากกับบัญชีนี้ได้ดอกเบี้ยเยอะเหรอคะ อืม อาจจะเป็นบัญชีที่เป็นเงินฝากประจำหรือเปล่าคะ เพราะว่าบัญชีออมทรัพย์ตัวนี้ได้ดอกเบี้ย แค่ 1กว่าๆเท่านั้นเองนะค ต้องฝากสักประมาณเท่าไรคะพี่ถึงจะได้ดอกเบี้ยเยอะๆนะค หนูว่าไม่น่าเล่นนะคะถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆหนูว่าพี่ปล่อยเงินกู้ดีกว่านะคะ

2020.12.22 15:7

แดง

@คุโด้คุง อันนี้ก็แล้วแต่ความคิดเห็นส่วนตัวของแต่ละคนจริงๆ บอกไม่ได้หรอกนะคะ แต่สำหรับส่วนตัวเราความน่าสนใจของบัญชีตัวนี้รู้สึกว่าอัตราดอกเบี้ยที่ให้จะต่ำไปนิดค่ะแต่ถ้าไม่คิดถึงเรื่องอัตราดอกเบี้ยที่ได้ก็ถือว่าน่าสนใจอยู่นะคะเพราะตอนนี้มีตั้งหลายบริษัทนะมาถึงธนาคารน่ะค่ะยังไงลองดูหลายๆที่เพราะบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เดี๋ยวนี้มีหลายแบบให้เราเลือก แบบที่ประกันพรุ่งด้วยก็มีดอกเบี้ยเยอะก็มีค่ะ

2021.02.24 16:42

Maris""sa

ที่ครอบครัวของเจ้าของกระทู้แนะนำให้เปิดบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ เพราะว่าได้ดอกเบี้ยเยอะ เยอะสักเท่าไหร่อะคะ อยากรู้บ้าง ที่เคยเห็นนะบัญชีออมทรัพย์ส่วนใหญ่อัตราดอกเบี้ยไม่สูงมาก ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากประจำก็ว่าไปอย่าง บัญชีประเภทนั้นให้ดอกเบี้ยสูงอยู่แล้ว ถ้าคุณไปเปิดบัญชีนี้มาใช้แล้ว มารีวิวให้อ่านหน่อยนะคะ

2021.12.20 12:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี