Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการได้รับอัตราดอกเบี้ยเป็นอย่างไรคะ

ดิฉันได้ยินเกี่ยวกับบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ว่ามีความสะดวกให้กับเราในการบริการเงินฝาก เมื่อเราฝากเงินกับบัญชีออมทรัพย์นี้มีบริการให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงแถมยังสามารถทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางบัญชีออมทรัพย์นี้ได้คล่องทีเดียว เดี๋ยวนี้ค่าบริการในการทำธุรกรรมการเงินก็ไม่แพงด้วยเลยอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์นี้ให้อัตราดอกเบี้ยอย่างไรบ้างคะในกรณีที่ชั้นอยากจะฝากเงินกับทางธนาคาร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Harold

สำหรับอัตราดอกเบี้ยที่มีการคำนวณให้ผ่านทางบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้นะครับ คุณจะได้รับอัตราดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและเดือนธันวาคม แถมยังสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยโดยการคำนวณให้ทุกเดือนด้วย ซึ่งอัตราดอกเบี้ยที่จะได้รับรวมทั้งปีไม่เกิน 20,000 บาท ดังนั้นถ้าฝากเงินไม่ถึงแสนก็สามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยสูงด้วยนะครับ

2020.09.25 16:6

คุโด้คุง

ดูเหมือนว่าการให้ดอกเบี้ยเขาจะแบ่งเป็น 2ส่วนนะครับ คือถ้าเปิดบัญชี ผ่านช่องทางออนไลน์เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ย พิเศษครับโดยยอดเงินฝากในบัญชีมีน้อยกว่าหรือเท่ากับ100,000บาท จะได้ดอกเบี้ย 1.50% ต่อปี อีกส่วนนึงคือ ถ้าเปิดบัญชีที่สาขาแล้วยอดเงินในบัญชีมีน้อยกว่าหรือเท่ากับ 100,000บาท จะได้ดอกเบี้ย1.10%ต่อปีครับ

2020.11.11 8:26

ฉัตรปวีณ์

ช่วงนี้เราว่าเงินฝากบัญชีออมทรัพย์แบบนี้ดอกเบี้ยไม่ค่อยได้มากเหมือนเมื่อก่อนเลยคะ ดูจากที่พี่ๆบอกกันแล้ว ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยมากๆ ต้องฝากเริ่มต้นที่100,000บาทเลยคะ ซึ่งเงินแสนตอนนี้หนูว่าคงหายากหว่าเมื่อก่อนมากเลยนะคะ ตอนนี้ หนูไม่ค่อยสนใจฝากเงินกินดอกเบี้ยแล้วคะ ตอนนี้ปล่อยให้คนรู้จักกู้ ได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าคะ

2020.12.22 15:7

แกง

@คุโด้คุง เงื่อนไขของแต่ละที่ไม่เหมือนกันจริงๆถ้าต้องเอาเงินไปดองไว้ในธนาคารเยอะๆ อันนี้ก็เสี่ยงเหมือนกันนะคะด้วยสภาพเศรษฐกิจแบบนี้แล้วคือไม่คิดว่าเศรษฐกิจไทยจะล่มถึงขนาดที่ไม่สามารถไปถอนเงินออกจากธนาคารได้แต่ว่าก็อยากให้คำนึงถึงสภาพเศรษฐกิจนิดนึงเพราะ covid ระบาดช่วงนี้การเอาเงินไปลงไว้ในธนาคารก็ต้องคิดถึงว่าเราสามารถเอาออกมาใช้ได้ทันท่วงทีไหมถ้ามันเป็นแบบพี่ต้องเอาเงินไว้ระยะหนึ่งก็ต้องคิดดูดีๆค่ะ

2021.02.24 16:43

Tiwatiw

เคยเห็นบางคนมาโพสต์ไว้ว่าดอกเบี้ยของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้นั้นสูง สูงจริงเหรอครับ มีใครใช้บัญชีนี้อยู่บ้างมั้ย ผมอยากรู้เพิ่มเติมอะครับ ถ้าให้ดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีออมทรัพย์ของที่อื่นจริงๆ แสดงว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรมาด้วยแน่ๆ ผมยังไม่เคยเปิดบัญชีธนาคารกับธนาคารกรุงศรีสักที เลยไม่ค่อยรู้เรื่องดอกเบี้ยของเขาครับ

2021.12.20 12:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี