Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจำกัดการถอนเงินไหมคะ

ดิฉันอยากรู้ว่าบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้โดยความสะดวกให้กับเราในการได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงในการฝากเงินสนับสนุนเราให้ฝากเงินไว้กับทางธนาคารเพื่อจะได้รับอัตราดอกเบี้ย แต่ในกรณีที่เราอยากจะเอาเงินออกมาใช้หรือว่ากดเงินสดออกมาใช้มีเงื่อนไขในการทำธุรกรรมในการถอนเงินออกมาใช้เป็นอย่างไรบ้างคะเกี่ยวกับค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสามารถทำได้กี่ครั้งว่าทำได้ไม่จำกัด

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Runrot

สำหรับบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้มีเงื่อนไขสำหรับการฟรีค่าธรรมเนียมการถอนเงินหรือการโอนเงิน 2 ครั้งแรกในแต่ละเดือนครับ แต่สำหรับการถอนเงินหรือโอนเงินตั้งแต่ครั้งที่ 3 เป็นต้นไปจะคิดค่าธรรมเนียมการถอนเงินหรือโอนเงินตามเงื่อนไขของแต่ละผลิตภัณฑ์ตามปกตินะครับ ซึ่งก็ยังสามารถถอนเงินสดได้เป็นปกติแต่ว่าจะต้องเสียค่าบริการธรรมเนียมในการกดเงินสดออกมาใช้นะครับ

2020.09.27 16:6

@1234saosao

บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้สามารถถอนหรือโอนเงินได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งจนถึง 30 มิ.ย.64 นะคะ เราเคยเจอในเว็บไซต์เขาบอกมาอย่างงี้ค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็จะเป็นไปตามที่เม้นท์แรกบอกเลย คือ สามารถถอนหรือโอนได้แค่ 2ครั้งต่อเดือน ถ้ามีครั้งที่3 ก็จะหักค่าธรรมเนียม50บาทต่อครั้ง เม้นท์แรกอาจเข้าใจว่าเริ่มตั้งแต่ตอนนี้แต่จริงๆยังไม่ถึงเวลานะคะ

2020.11.11 15:52

ญาณภัทร

บัญชีของหลายธนาคารเลยนะครับ ที่เขาให้ดอกเบี้ยเงินฝากกับบัญชีออมทรัพย์ เยอะๆ มักตะเป็นแบบนี้เหมือนกันหมดเลยนะครับ เสียค่าธรรมเนียม แล้วก้กำหนดการกดด้วยครับ ถ้ามองในแง่ดี คิดว่าทางธนาคารคงอยากให้เรามีเงินออมเยอะๆนะครับคงไม่อยากให้เรากดเงินมาใช้บ่อยๆครับ ผมว่าเป็นแบบนี้ก็ดีนะครับ การใช้เงินก็ลดตามไปด้วยครับ

2020.12.22 15:7

แมวมี่

@ญาณภัทร ถ้าอย่างนั้นถึงจะมีว่ายังไงดีสำหรับเรารู้สึกว่าถึงจะมีการจำกัดการถอนเงินอย่างที่คุณบอกไปแต่ก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายนะมเพราะว่าใครจะไปถอนเงินขนาดนั้นเยอะขนาดนั้นในวันเดียวหรือว่าถอนบ่อยขนาดนั้นถ้าจะใช้เงินบ่อยขนาดนั้นเราว่าสู้โหลด App มาเลยเถอะน่าจะดีกว่าเยอะเลย ไปอ่านดูตามเว็บเห็นตั้งหลายที่เดี๋ยวนี้มีแต่คนใช้ App กันทั้งนั้นนะ โอนได้ถอนได้ไม่จำกัดด้วย

2021.02.24 16:46

Tiwatiw

เรื่องค่าธรรมเนียมที่แต่ละคนพูดถึงกันเนี่ย คือ การทำธุรกรรมที่สาขาของธนาคารหรือว่าตู้เอทีเอ็มใช่มั้ยครับ? ถ้าทำธุรกรรมของบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารจะไม่เสียเงินค่าธรรมเนยีมต่างๆเหล่านี้ใช่มั้ย ถ้าใช่ คนที่มีบัญชีกับกรุงศรีก็ใช้บริการนี้ดีกว่า สะดวกดีด้วย ทำในโทรศัพท์ของเราเองครับ

2021.12.20 12:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี