Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเปิดบัญชีได้ที่ไหนคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับช่องทางการเปิดบัญชีบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ เพื่อที่จะสามารถได้รับความสะดวกในการได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงฉันอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการเปิดใช้บริการของบัญชีว่าสามารถทำได้ที่ไหนบ้างคะ เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับชีวิตของฉันมากขึ้นในการอดออมเงินหรือว่าในการฝากเงินไว้กับทางธนาคารเพราะเดี๋ยวนี้เก็บเงินไว้ที่บ้านเปล่าๆไม่ได้มีประโยชน์อะไรฉันยังไม่ได้รับอัตราดอกเบี้ยด้วยก็เลยอยากฝากธนาคารดีกว่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Palash

ช่องทางแรกนะครับที่สามารถทำได้ก็คือการเปิดบัญชีผ่านช่องทางของธนาคารสาขาที่อยู่ใกล้บ้านครับ ซึ่งเป็นบัญชีออมทรัพย์แบบมีสมุดคู่ฝาก แล้วก็จะมีสมุดคู่ฝากไว้สำหรับการทำธุรกรรมการเงินง่ายๆ แต่ถ้าเราไม่ชอบที่จะเดินทางไปยังสำนักงานสาขาบ่อยๆในการใช้บริการเราก็สามารถสมัครบัตรเดบิตหรือบัตร ATM เพื่อผูกติดหรือว่าใช้ด้วยกันกับบัญชีออมทรัพย์นี้ก็ได้นะครับ

2020.09.28 16:6

@1234saosao

ถ้าเปิดบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ผ่านสาขาธนาคารคุณจะได้รับดอกเบี้ย 1.1%ต่อปีนะคะมีขั้นต่ำในการฝาก500บาทและมีสมุดบัญชีคู่ฝากให้ด้วย แต่ถ้าเปิดผ่านkrungsri mobile app จะไม่ได้รับสมุดบัญชีคู่ฝาก แต่จะได้ดอกเบี้ย 1.5%ต่อปีเลยค่ะ และไม่จำกัดจำนวนเงินฝากขั้นต่ำด้วย คุณลองคิดก่อนก็ได้นะคะว่าการเปิดบัญชีแบบไหนจะดีกับคุณ

2020.11.12 4:48

ญาณภัทร

ถ้าเปิดบัญชีแล้วไม่เอาสมุดคู้ฝากได้ดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นด้วย น่าสนใจนะครับ เพราะว่าส่วนตัวแล้วก็ไม่ค่อยใช้สมุดเงินฝากนะครับ ทีเคยมีมาตอนนี้ก็หาไม่เจอแล้วครับ แล้วเดี่ยวนี้เวลาที่เราขอสินเชื่อก็ไม่ต้องใช้สมุดบัญชีก็ได้ครับ เพียงขอเอกสารการเดินเงินย้อนหลังจากธนาคารก็ได้แล้วครับ แบบนี้น่าสนครับ เดียวคงต้องใช้บริการแล้วละครับ

2020.12.22 15:7

ปลา

@ญาณภัทร เห็นด้วยนะคะ ปกติแล้วถ้าจะเปิดบัญชีก็ไปเปิดได้ที่สาขาของธนาคารที่เราอยากจะเปิดไหมคะ แต่นี้ที่เราเพิ่งได้ยินมาใหม่นะคะไม่ใช่ว่าทำได้ทุกธนาคารไหม แต่ตอนนี้เราสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้เอง ถ้าเราเคยยืนยันตัวตนจากธนาคารใดธนาคารหนึ่งมาก่อนค่ะประมาณว่ายืนยันเฟสไปดีกับบัตรประจำตัวประชาชนถ้าเคยยืนยันมาแล้วก็เปิดเองจากที่บ้านได้เลยค่ะ

2021.02.24 16:48

Chakorn

น่าเสียดาย ผมมีบัญชีธนาคารอยู่แล้ว พอรู้ว่าได้ดอกเบี้ยเยอะขนาดนี้เริ่มสนใจขึ้นมาเลย แถมเป็นบัญชีแบบออนไลน์ด้วยสะดวกมากจริงๆในเรื่องของการใช้งาน ไม่ต้องเดินทางไปที่สาขาธนาคารให้เหนื่อย สามารถทำทุกอย่างด้วยตัวเอง ไม่ว่าจะเป็น โอนเงิน จ่ายเงิน หรือกดเงินสดจากตู้แบบไม่ต้องใช้บัตร ATM ก็ทำได้ด้วยตัวเองสบายจริงๆครับ

2021.12.20 15:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี