Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

ฉันต้องการที่จะถอนเงินทั้งหมดออกมาเพื่อที่จะปิดบัญชีการใช้ของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ เพราะรู้สึกว่าเป็นบัญชีที่อำนวยความสะดวกให้กับเราในการเก็บเงินไว้เยอะๆและได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง ไปจ้าจะเปิดและเอาไว้ใช้บริการเหมือนกับกระเป๋าเงินก็ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ เพราะมีค่าบริการในการถอนเงินออกมาใช้ตั้งแต่ครั้งที่ 3 ขึ้นไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Srikant

ปกติก็สามารถถอนเงินออกมาได้ทั้งหมดนะครับ แต่ต้องเช็คดูจำนวนยอดเงินที่อยู่ในบัญชีธนาคารก่อนนะครับว่าสามารถหักค่าธรรมเนียมในการกดได้ไหมเพราะถ้าเงินคงเหลือไม่พอสำหรับ ค่าธรรมเนียมในการกดออกมาใช้ ก็จะไม่สามารถถอนเงินออกมาได้ครับ ทำให้เราต้องลองคิดคำนวณดูว่าเงินเหลือในบัญชีมากน้อยแค่ไหนครับ เพราะต้องเผื่อไว้สำหรับค่าธรรมเนียมด้วย

2020.07.05 19:31

สโนวไวท์

ใช่เราก็ว่าถอนเงินออกได้หมดนะ สมมุติว่าเดือนนี้เจ้าของกระทู้ใช้สิทธิ์ในการถอนเงินหรือโอนเงินไปแล้วครบ2ครั้ง เดือนหน้าคุณก็ไปจัดการถอนเงินออกมาหมดบัญชีเลยก็ได้นะคะ เสร็จแล้วก็ไปปิดบัญชีเลยทำแบบนี้จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม50บาทค่ะ หรือไม่ถ้าไม่อยากเดินทางไปปิดบัญชีก็ไปถอนเงินออกมาให้หมดแล้วก็ไม่ต้องยุ่งกับบัญชีนี้อีกจนครบ1ปีทางธนาคารก็จะปิดบัญชีให้เราเองค่ะ

2020.11.13 9:49

จารุพรรณ

เอาแบบนี้ดีไหมคะแทนที่จะแค่ถอนเงินออกจากบัญชีอย่างเดียว เราว่า ไหนๆก็จะไม่ใช้บัญชีนี้แล้ว ก็ปิดบัญชีไปเลยจะดีกว่าไหมคะ ไม่ต้องมากังวลเรื่องค่าธรรมเนียมที่อาจต้องเสียรายปีอีกนะคะ แล้วถ้ามีหลายบัญชีเวลาทำอะไรมันจะมีการเชคเงินของเราเยอะมากเลยนะคะ บัญชีไหนที่คุณคิดว่าไม่ใช้หรือไม่คุ้มแล้วปิดไปเลยคะไม่ต้องเสียดายคะ

2020.12.23 15:12

โอเล่

@สโนไวท์ เห็นด้วยนะคะเพราะว่าถ้าเราไม่มีเงินอยู่ในบัญชีเลยยังไงซะธนาคารก็จะปิดบัญชีของเราโดยอัตโนมัติอยู่แล้ว ก็คงไม่มีปัญหาอะไรถ้าเราไม่ต้องการเปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารนี้อีกแต่ว่าถ้าเราต้องการเปิดบัญชีเงินฝากจะทำธุรกรรมการเงินที่ธนาคารนี้อยู่แล้วคิดว่าไปปิดบัญชีเองเลยดีกว่านะคะแค่กังวลเรื่องชื่อเสียงกับธนาคารเฉยๆค่ะ กลัวติดแบล็คลิสอะไรอย่างนี้ฮ่าๆๆล้อเล่นค่ะ

2021.02.25 13:13

Taenee

ก่อนจะเปิดบัญชีธนาคารสักบัญชี ควรเลือกให้เหมาะกับวัตถุประสงค์ของการใช้งานของเจ้าของบัญชีค่ะ อย่างที่เจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ เพราะอำนวยความสะดวกในการเก็บเงินไว้เยอะๆ ได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูง แต่คุณรู้สึกไม่สะดวกกับค่าบริการในการถอนเงินออกมาใช้ ก็บัญชีนี้เน้นการออม ไม่ได้อยากให้เอาเงินออกมาใช้นี่คะ

2021.09.24 5:58

MM30

ถ้าใช้งานแล้วไม่ตอบโจทย์การใช้งาน ทางที่ดีผมว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ ยิ่งถ้าต้องเสียค่าธรรมเนียมมากแบบนี้ดูแล้วไม่น่าจะคุ้มเลยนะ ถ้าอย่ผมต้องโอนเงินเดือนหนึ่งไม่ต่ำกว่า 20 ครั้ง คิดดูสิเพื่อนๆ ผมต้องเสียค่าธรรมเนียมการใช้งานประมาณกี่บาทครับ นี่มันไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะครับ ถ้าผมเจอแบบนี้ผมปิดบัญชีแน่นอนครับ

2021.12.20 15:56

ภาคย์พสิษฐ์

ทำไม ไม่ไปปิดบัญชีกับทางเจ้าหน้าที่ของธนาคารเลยละครับ ไม่ต้องมานั้งคำนวนอะไรให้ปวดหัวครับ เงินที่อยู่ในบัญชีเอาออกมาให้หมดเลยไม่ต้องเอาไปค้างไว้ครัย หรือถ้าจะเปิดบัญชีที่เหมาะกว่าก็ถามเจ้าหน้าที่ของธนาคารเลยครับ ว่าสามารถเป็นประเภทบัญชีได้ไหม จะได้ไม่ต้องไปเปิดบัญชีใหม่ ผมคิดว่าน่าจะทำได้นะครับ ไปธนาคารรับรองจบทุกเรื่อง

2022.01.10 14:35

ชัยยุทธ

ตอนที่เปิดบัญชีก็น่าจะทราบนะครับว่าเขามีเงื่อนไขในการใช้งานแบบนี้ เปิดแล้วใช้งานไม่ต้องที่เราต้องการ ก็แบบที่อยากทำเลยครับ ไปที่ธนาคารแล้วก็ขอเปลี่ยนประเภทบัญชีได้เลยครับ เอาที่สามารถใช้งานแบบไม่ีค่าบริการเลยครับ อย่างเป็นบัญชีออนไลน์ก็น่าสนใจนะครับ ไม่ต้องมาเครียดว่าต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือว่าค่าบริการเลย

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี