Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมธนาคารจะแจ้งเราไหมคะ

ดิฉันอยากจะทราบการทำงานของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ว่าในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงค่าธรรมเนียมในการถอนเงินหรือการทำธุรกรรมการเงิน ทางธนาคารจะมีจดหมายหรือข้อความในการเปลี่ยนแปลงให้กับเราได้ทราบไหมคะหรือว่าจะเป็นเกี่ยวกับอัตราดอกเบี้ย เพื่อที่เราจะสามารถรู้การเคลื่อนไหวและสามารถที่จะได้รับผลประโยชน์มากที่สุดจากการเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับทางบัญชีออมทรัพย์ของเรา

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Judson

ไม่มีทางเลยครับนอกจากเราจะเข้าไปสอบถามจากทางธนาคารเอาเองว่ามีการเปลี่ยนแปลงค่าธรรมเนียมอะไรบ้าง หรือเมื่อเกิดความผิดปกติจากการใช้บริการของเราเพราะว่า ทางธนาคารจะขอสงวนสิทธิ์ถือว่าไม่รับผิดชอบในการในกรณีที่เกิดการเปลี่ยนแปลงหรือแก้ไขการบริการโดยที่จะไม่แจ้งให้เราทราบล่วงหน้าด้วย ดังนั้นเมื่อเราใช้ไปแล้วเกิดความผิดปกตินั่นแหละครับเราถึงจะรู้ว่ามีการเปลี่ยนแปลง

2020.07.06 19:31

เอเลียส

ผมก็ไม่เคยได้รับแจ้งจากธนาคารเลยนะครับเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงค่าธรรมเนียมในการทำธุรกรรมการเงิน ตัวเราเองต้องเป็นฝ่ายติดตามข่าวสารจากธนาคารเองครับว่าเขามีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง การติดตามข่าวสารก็ไม่ยากเลยนะครับเพียงแค่เป็นเพื่อนกับธนาคารกรุงศรี ในไลน์เราก็รู้ข่าวสารจากธนาคารแล้วครับ ทางธนาคารเขาจะแจ้งทางนั้นตลอดเลยว่ามีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง

2020.11.13 10:4

วรพจน์

เรื่องเปลี่ยนแปลงค่าธรรมเนียมการใช้งานต่างๆ เราว่ามีโอกาสน้อยครับที่ธนาคารจะเปลียนครับ แต่ ถ้าเกิดเขาจะเปลี่ยนจริงๆ เราว่าน่าจะเปลี่ยนให้ถูกกว่านี้นะครับ เพราะบัญชี มีแต่ได้ ตัวนี้ ใช้งานฟรี้แค่2ครั้งต่อเดือนเท่านั้นเองครับ นี้ถ้ามีความจำเป็น ที่ต้องใช้มากกว่า2ครั้ง ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมอย่างน้อยๆ 50 บาทเลยนะครับ

2020.12.23 15:12

กระบอก

@เอเลียส เดี๋ยวนี้มีการแจ้งมาทาง LINE แล้วหรอคะเพิ่งจะรู้ปกติแล้วเราจะเข้าไปทางเว็บไซต์หลักถึงจะรู้ว่ามีการเปลี่ยนแปลง ส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้ธนาคารกรุงศรีเท่าไหร่แต่ว่าเคยเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีไว้อยู่กำลังคิดอยู่ว่าถ้าโหลด Application ของธนาคารกรุงศรีฯจะมีการแจ้งผ่านทาง App ไหมเหมือนกับธนาคารอื่นๆนะคะเพราะมีอะไรเปลี่ยนแปลงก็จะแจ้งมาทางกล่องข้อความใน App Banking ของธนาคารนั้นเลย

2021.02.25 13:14

MM30

ถ้าใช้งานแบบที่เป็นสมุดบัญชีไม่ได้ผูกเข้ากับแอปของทางธนาคารก็จะไม่ค่อยทราบหรอกครับว่าเข้ามีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง แต่ถ้าใช้งานผ่านแอปของทางธนาคาร เขาจะมีโฆษณาขึ้นมาบอกเราครับ ซึ่งก็จะมีหลายเรื่องที่เขาแจ้งให้เราทราบ แต่การเปลี่ยนแปลงดอกเบี้ยนานๆทีนะครับที่ทางธนาคารเขาจะปรับ ซึ่งส่วนใหญ่จะปรับลดลงมากกว่าเพิ่ม

2021.12.20 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี