Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดใช้บริการผ่านทางกรุงศรี app ได้ดอกเบี้ยดีกว่าละค่ะ

ฉันได้ยินจากเพื่อนมาว่าทำไมการเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีมีแต่ได้กับทางสำนักงานสาขาใกล้บ้านทำให้เราได้รับอัตราดอกเบี้ย 1.1 เปอร์เซ็นต์ แต่ถ้าเราทำการเปิดบัญชีออมทรัพย์ผ่านทางแอพพลิเคชั่นกรุงศรี mobile app เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงกว่าเป็นเพราะอะไรคะ แล้วโปรโมชั่นนี้อำนวยความสะดวกให้กับเราแล้วนั้นฉันคิดว่าใบสมัครโดยใช้บริการผ่านทางช่องทาง krungsri mobile app

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fiona

ครับเป็นเงื่อนไขที่ทางธนาคารได้กำหนดเอาไว้ครับ ปกติแล้วถ้าเราเปิดบัญชีออมทรัพย์ผ่านทางสำนักงานสาขาใกล้บ้านจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ 1.1 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แต่ถ้าเราเปิดบัญชีผ่านช่องทาง krungsri mobile application เราจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ 1.3% ต่อปีครับ และยังได้รับอัตราดอกเบี้ยแบบรายเดือน และไม่จำเป็นต้องกำหนดเกี่ยวกับจำนวนเงินฝากขั้นต่ำด้วยแต่ต้องมียอดเงินที่กำหนดไว้นะครับ

2020.07.08 19:31

เอเลียส

เห็นว่าการสมัครบัญชีทางแอพจะไม่มีสมุดบัญชีให้ใช่มั้ยครับทางธนาคารก็เลยให้ดอกเบี้ยสูงกับคนที่สมัครบัญชีทางนี้ อันนี้ผมแค่คิดเล่นๆนะครับความจริงอาจไม่ใช่แบบนี้ก็ได้ จริงๆผมก็ว่าจะไปทำอยู่เหมือนกันนะบัญชีเนี่ยเห็นว่าดอกเบี้ยสูงดี แต่บัญชีนี้ก็มีข้อจำกัดอยู่ว่า เบิกถอนเงินฟรีแค่2ครั้งต่อเดือน ถ้าจะเบิกครั้งที่3ต้องเสียค่าธรรมเนียมตั้ง50บาทเลยอะ

2020.11.14 7:20

วรพจน์

ช่วงนี้หลายคน สมัครผ่านแอพฯกันเยอะครับ แล้วก็มีหลายธนาคารที่เปิดให้สมัครออนไลน์ได้ครับ ทาง กรุงศรี เขาคงไม่อยากเสียลูกค้านะครับ เพราะแบบนี้ครับเขาเลยจัดโปรเพื่อดึงความสนใจเลยครับ ลูกค้าก็ไม่อยากย้ายไปใช้ของธนาคารอื่น หรือคนที่ไม่เคยเป็นลูกค้า ก็สนใจ เพราะดอกเบี้ยขอ ธนาคารส่วนใหญ่แล้วได้ไม่ค่อยมากเท่าไรครับ

2020.12.23 15:12

มะลิ

@วรพจน์ แต่ไม่ใช่ว่าจะใครก็สามารถสมัคร ออนไลน์ได้ใช่ไหมล่ะคะอย่างของแอปธนาคารกรุงศรีถ้าเราอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออนไลน์หรือว่าทำธุรกรรมออนไลน์เนี่ย อาจจะมีบางกรณีที่เราต้องไปทำการยืนยันตัวตนกับธนาคารอื่นมาก่อนอย่างเช่นพวกยืนยันเฟซ ID หรือว่าบัตรประชาชนถ้าไม่อย่างนั้นก็ใช้บริการออนไลน์ตัวนี้ไม่ได้เหมือนกันนะคะ

2021.02.25 13:15

Apimook

@มะลิ ตอนนี้เราไม่ต้องไปยืนยันตัวตนที่ธนาคารก็ได้แล้วนะครับ หลายๆคนยังติดกับการไปยืนยันตัวตนที่ธนาคารกันอยู่ แต่ตามตู้ ATM ของเขาก็ทำได้นะครับ เรื่องยืนยันตัวตน ผมคิดถึงตอนที่เขาเปิดใช้ใหม่ๆเลยครับ กว่าจะยืนยันตัวตนได้ โอ้โห เล่นเอาแบบว่าไม่ใช้งานก็ได้มั๊ง ท้ายที่สุดทำเองไม่ได้ก็ต้องไปให้เจ้าหน้าที่ธนาคารช่วย

2021.12.21 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี